Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

ghost8.3

Thành viên
  • Số lượng nội dung

332
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

4

Bài đăng được đăng bởi ghost8.3

1. File Etabs của thầy bình thì đọc được rồi mà, chỉ chưa in được thôi! Nhưng mình cũng đã làm nó trở thành in đựoc rồi, bạn có thể quay lại bài viết đó trên ketcau.com mà xem

Tất nhiên ko bằng bản gốc nhưng cũng được đến 95%-98% bản gốc :cheers:

Nhưng nói chung mình vẫn cần biết 1 cách thật hoàn hảo

Bạn chỉ cần kiếm chương trình bẻ khoá là có thể in được hoàn hảo đến 100% ngay thôi. Nếu muốn có file mới 100% thì bạn có thể chuyển file lên đây, tôi sẽ gởi lại cho bạn và cả pass nếu cần

2. Cảm ơn anh Hoang Vuong nhiều lắm.

Quả thực xứng danh được gọi là SpeedCad.

Em thấy phần Library rất hay, tuy nhiên trình độ Cad của em chỉ ở mức vẽ tốt thôi, thấy anh đưa các hình ảnh vào Library thấy mà "ham". Nếu được anh có thể chỉ giúp em tạo các Library đó với, em cũng đã thử làm theo các sách nhưng chưa thành công được cái nào, nếu anh ko có thời gian mong anh có thể chỉ em nghiên cứu cách nào hoặc có đường dẫn nào đến mục này trong diễn đàn với. Cảm ơn anh nhiều lắm.

Cái này đơn giản không ấy mà, Bạn tìm Lisp để tạo file SLD và SLB (nếu không tạo được SLB thì cũng không sao). Đây là những file view cái block mà bạn muốn insert vào bản vẽ, nó sẽ hiển thị dưới dạng hình ảnh cho trực quan hơn. Việc này đã bàn rất nhiều trên diễn đàn rồi, bạn chịu khó search nhé (nếu không ghost sẽ tìm sau cho). Để hướng dẫn cụ thể thì hơi dài dòng. Chúc bạn sớm thực hiện được. Cứ từ từ rồi bạn sẽ thành thạo thôi mà -_-

Dạo giờ ghost không có thời gian nên speedCAD vẫn dậm chân tại chỗ và cũng chưa có phiên bản mới

3. cám ơn bạn đã vì mọi người, mình xin góp ý thế này ko bit đả có bạn nào góp ý chưa:

- về việc bổ sung thêm lệnh cho người dùng thì tốt rùi vì càng nhiù càng tốt mà nhưng phải cho người dùng tự đặt lại tên lệnh theo ý của mình nữa vì mỗi người xài 1 cách khác nhau, có thể các lệnh trong Sp trùng với lệnh tắt mà bạn nào đó đặt tên lệnh trong cad của mình thì sao, ok

có thể các lệnh trong Sp trùng với lệnh tắt mà bạn nào đó đặt tên lệnh trong cad của mình thì đổi lại lệnh cad, ok

4. ĐỊNH HƯỚNG CHO SPEEDCAD phiên bản 2.01

Ghost đang dự định đóng gói SpeedCAD phiên bản 2.01. Vì cũng khá lâu rồi SpeedCAD chưa cập nhập gí cả. Với phiên bản sau ghost định thế này, rất mong những anh em đã dùng chương trình này đóng góp ý kiến cho SpeedCAD hoàn thiện hơn

1- Bản 2.01 sẽ lượt bỏ bộ thư viện trong bộ cài đặt gốc. Nếu có người cần thì sẽ bổ sung bằng việc update sau (cũng trong 1 bộ cài đặt). Ghost nghĩ như thế này sẽ thuận lợi hơn cho tất cả mọi người theo từng chuyên ngành khác nhau.

2- Bản 2.01 sẽ không đưa menu Acad vào hệ thông menu chính nhưng Lisp để đổi lệnh của Autocad thì vẫn giữ nguyên cho mọi người dễ dàng sửa lệnh theo cách dùng quen thuộc và cũng để mang sang máy khác dùng mà không ảnh hưởng gì đến các lệnh của máy đó

3- Bổ sung thêm 1 số Lisp phụ trợ mà ghost đã sưu tập được và fix những lỗi ở bản 2.0

4- Bổ sung thêm phần thống kê thép hình

5- Bổ sung thêm chương trình tra số liệu thép hình và các chương trình phục vụ cho công việc

6- Phần vẽ chi tiết kểt cấu ghost đang phân vân là có nên có hay là không? vì Lisp này ghost cũng ít dùng, chủ yếu là sửa file đã có cho nhanh thôi -_-

7- Sẽ tách riêng bộ font và vật liệu Hatch ra riêng (bản 2.0 ghost bung nó vào trong cad luôn)

Ghost mong anh em đã dùng thấy những gì còn bất cập, những gì còn lỗi, còn thiếu ... cho ý kiến bổ sung để chương trình ngày một hoàn thiện hơn

Cảm ơn tất cả mọi người đã quan tâm. Chúc các bạn thành công :o

• Vote tăng 3

5. tui cho Ghost cái nì,

trong các chuong trinh TKT cho dan dan dụng , tui dung cái nay la hay nhat,

mong là nó se giup ích cho Ghost.

http://www.cadviet.com/upfiles/thong_ke_thep_2.rar

Cái này hồi trước mình cũng đã có 1 cái, hình như là chương trình Plan14 thì phải. Ghost cũng đã dùng nó nhưng chủ yếu là để sửa bảng thống kê của những file người khác dùng chương trình này (cho nó nhanh ấy mà -_- ). Rất cảm ơn bạn đã quan tâm

6. Ghost cho mình hỏi đổi phím tắt mấy cái lệnh trong menu như thế nào...

Bạn muôn đổi phím tắt những lệnh nào? nếu của Cad thì đã có hướng dẫn cụ thể, còn lệnh của Lisp thì chưa thể đổi được. Mong bạn thông cảm. Ghost đã nghiên cứu lisp đổi phím tắt của lisp *vlx. nhưng chưa thành công lắm nên không post lên đây -_-

7. Cũng trong buổi offline này, mem Cadviet đã thành lập ra ban liên lạc khu vực miền trung. Anh duongsatdn sẽ lên danh sách cụ thể. Bật mí là do địa hình khu vực Miền trung tuy hẹp nhưng hơi bị dài nên danh sách cũng sẽ dài theo địa hình :leluoi:

Chà reply mỏi tay quá :s_dead: , thôi nghỉ tí chứ không khéo full bộ nhớ máy chủ thì ghost không biết lấy gì mà đền đây.

À, mà còn biên bản cuộc Offline để gởi cho BQT không biết anh duongsatdn ghi ra CD chưa, thời đại này ghê quá, biên bản cuộc họp mà cũng ghi âm, lo chép ra CD nhanh chứ không virut nó xơi đó anh duongsat ơi

8. Đây là tấm hình em đi theo dõi 2 ông này khi vừa kết thúc tăng 3 (hình chụp băng DD + với tốc độ khi ngồi trên xe máy nên hình không rõ lắm)

Không biết 2 ông rẽ vào KS nào đây :leluoi: trên vai còn vác tấm băng rôn, miệng cười tươi thế này chắc là đi đánh quả lẽ

Cũng rất may mắn là lúc đi tăng 3 trời đã nắng lên, anh em nhìn trong hình có thấy bóng đổ không?