Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

dunkare01

Thành viên
  • Số lượng nội dung

2
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi dunkare01

1. Bác HungDHXD nói đúng rồi ạ! Đối với bài toán của em, để nhanh & nhẹ thì cũng không cần đưa toàn bộ kho từ vào mà chỉ khoảng 50-100 từ bên em hay dùng thôi, sau đó duyệt trên bản vẽ xem từ tiếng anh nào có trong dictionary thì thay bằng từ tiếng việt tương ứng. 

Bác có thể nói thêm về scripting dictionary được không ạ

Theo em tìm hiểu thì hiện cũng có nhiều phần mềm hỗ trợ việc dịch trong autocad, nhưng toàn kiểu export text trên 1 hoặc 1 số bản vẽ cad cố định ra file txt hoặc định dạng khác -> sửa từ trên file txt -> import ngược trở lại.

2. Kính gửi các cụ,

Em đang cần làm 1 phần mềm tự động dịch trong CAD, cơ bản ý tưởng là bên em sử dụng phần mềm thiết kế của nước ngoài để xuất bản vẽ chế tạo, tuy nhiên các mô tả kỹ thuật lại bằng tiếng Anh. Các mô tả này thường lặp đi lặp lại nên việc cứ ngồi dịch tốn rất nhiều time và nhàm chán. Do đó em muốn có 1 phần mềm theo ý tưởng sau:

- Bên em có sẵn kho từ theo kiểu 1 cột là tiếng anh 1 cột là các tiếng việt được dịch sang

- Phần mềm đó tự động nhận diện từ tiếng anh trong bản vẽ và thay bằng từ tiếng việt (kiểu find and replace trong word ấy ạ)

Vậy các cụ cho em hỏi có ngôn ngữ lập trình nào giải quyết được cái này không ạ

Em cảm ơn

• Vote tăng 1
    • Vote giảm 1