Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

nguyenngoc199188

Thành viên
  • Số lượng nội dung

54
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi nguyenngoc199188

1.  

Nguồn: http://www.cadviet.com/forum/topic/274-do-vui/page-85

Cảm ơn bác Doan Van Ha đã ...ức chế khi đọc bài viết của em,  vậy mà em cứ tưởng anh chủ thớt là người thích đùa! :) :) :)Vì có lần, anh chủ thớt đã hỏi chơi cho vui như bài trích dẫn ở trên.

Em không phải là kỹ sư Cơ khí chế tạo máy móc như bác tưởng, em chỉ là người biết vẽ AutoCAD chứ chưa phải là thợ vẽ chuyên nghiệp!

Em thấy lạ vì công ty chủ thớt “chuẩn bị thi công 1 cây cầu nằm trong phải vi bảo vệ công trình thủy lợi và làm thủ tục xin  giấy phép”. Vậy ai là người dám cấp phép xây dựng trong phạm vi bảo vệ công trình thủy lợi???

Đây là công  trình phục vụ dân sinh, vì sao:  “báo cáo đánh gia ảnh hưởng của họa động đến việc vận hành và an toàn của công trình thủy lợi” không được thực hiện trong Giai đoạn chuẩn bị dự  án (gồm các công việc: tổ chức lập, thẩm định Báo cáo nghiên cứu tiền khả thi đầu tư xây dựng để xác định chủ trương đầu tư; lập, thẩm định Báo cáo nghiên cứu khả thi đầu tư xây dựng hoặc Báo cáo kinh tế - kỹ thuật đầu tư xây dựng để xem xét, quyết định đầu tư xây dựng.) mà  lại  được thực thi ở cuối Giai đoạn thực hiện dự án???

Công ty của chủ thớt chuẩn bị thi công, đồng nghĩa với việc dự án đã có mặt bằng xây dựng-đã thực hiện việc khảo sát – thiết kế;  đã được các cấp có thẩm quyền  thẩm định, phê duyệt thiết kế, phê duyệt dự toán xây dựng cầu và cấp phép xây dựng cầu.

Phải chăng, công trình xây dựng cầu chưa  khảo sát – thiết kế;  chưa được thẩm định, phê duyệt thiết kế, phê duyệt dự toán xây dựng cầu và cấp phép xây dựng công trình cũng  được chỉ định thầu hoặc đấu thầu  để thi công cho kịp thời vụ???

Phải chăng trường hợp thi công cầu của anh chủ thớt cũng giống dư lày:

Tiếp vụ xây cầu phục vụ chủ tịch xã: 'Báo cáo láo thế' : http://www.tienphong.vn/xa-hoi/tiep-vu-xay-cau-phuc-vu-chu-tich-xa-bao-cao-lao-the-895328.tpo

Xin thưa với bạn là hiện trạng đã có cây cầu cũ đã xuống cấp và bây giờ nâng cấp lên thôi. Nhưng muốn xây dựng lại cây cầu đó thì phải xin giấy phép của sở NN và PTNT chứ không phải là xây mới. Ở đây là báo cáo của đơn vị thi công lập để đánh giá ảnh hưởng trong quá trình xây dựng cầu của nhà thầu như thế nào tới công trình thủy lợi đó. 

2. Mình không thấy cái mình cần vì cái của bạn gửi là báo cáo tác động của công trình tới môi trường. (Cái này mình đã có rồi). cái mình cần là tác động của quá trình xây dựng cầu lên công trình thủy lợi cơ.

Nhưng mình lại tìm thấy giải pháp đánh sập nhà chung cư cao  tầng để xây cầu dẫn với 5 nhịp, mỗi nhịp dài 5km  để bảo vệ an toàn cho các công trình thủy lợi. :wub: 

Cảm ơn bạn

3. Tình hình là công ty em chuẩn bị thi công thi công 1 cây cầu nằm trong phạm vi bảo vệ công trình thủy lợi và phải làm thủ tục xin giấy phép. Em muốn có mẫu để tham khảo nhưng tìm mãi mà không có,

+  Báo cáo đánh giá ảnh hưởng của hoạt động đến việc vận hành và an toàn của công trình thủy lợi.

Ai có xin cho em làm tham khảo. Xin cảm ơn.

4. @ anh Hiệp: Bác Gồ đang đi ăn cỗ ...đám ma, bác ạ! :) :) :)

Nếu tính khối lượng bê tông chỉ cần dùng công thức toán của bác Doan Van Ha trừ đi thể tích thép

Nếu tính khối lượng vàng cần phải chia nhỏ ra  93534504.5253 mảnh ghép mới có thể chính xác tuyệt đối

Hoặc nếu lười chia thì anh chủ thớt cứ để nguyên hình để tính "gần đúng" cũng được:

Gõ MAS:

Command: MASSPROP

Select objects: 1 found

Select objects:

----------------   SOLIDS    ----------------

Mass:                    93534504.5253

Volume:                  93534504.5253

Bounding box:         X: 4278.3598  --  5644.3852

Y: 490.1622  --  833.3490

Z: -1170.1745  --  175.0979

Centroid:             X: 4961.3725

Y: 673.4908

Z: -486.1256

Moments of inertia:   X: 6.9685E+13

Y: 2334223889858153

Z: 2350095583259519

Products of inertia: XY: 3.1254E+14

YZ: -3.1433E+13

ZX: -2.2559E+14

Radii of gyration:    X: 863.1420

Y: 4995.5732

Z: 5012.5283

Principal moments and X-Y-Z directions about centroid:

Press ENTER to continue:

I: 5.1543E+12 along [1.0000 0.0000 0.0000]

J: 9.8907E+12 along [0.0000 0.9848 0.1736]

K: 5.1543E+12 along [0.0000 -0.1736 0.9848]

Write analysis to a file? [Yes/No] <N>: *Cancel*

Command:

Kết quả này chưa đúng

• Vote tăng 1

5. Hề hề hề,

Nhanh mà không ngon,

Rẻ mà không bổ bác ạ.

Chỉ dòm đã thấy hoa mắt con cào cào rồi. Đó là chưa kể tới việc lựa chọn công thức nào cho phù hợp bởi cái hình của bác Hai chẳng có tên gọi chính xác nào trong cái bảng tra của bác .......

Hề hề hề,

Nhanh mà không ngon,

Rẻ mà không bổ bác ạ.

Chỉ dòm đã thấy hoa mắt con cào cào rồi. Đó là chưa kể tới việc lựa chọn công thức nào cho phù hợp bởi cái hình của bác Hai chẳng có tên gọi chính xác nào trong cái bảng tra của bác .......

Hề hề ... Theo tui thì cái hình của thớt là hình chóp vụt đều có cạnh bằng 4. Bác thử tính xem thể tích của nó bằng bao nhiêu. Tui tính ra là 0,104 m3

Nếu không cũng có thể xem nó là cổ móng và tính như sau: