Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Lương Xuân Hậu

Thành viên
  • Số lượng nội dung

292
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

1

Bài đăng được đăng bởi Lương Xuân Hậu

1. B. DANH SÁCH THAM DỰ KHU VỰC BẮC KỲ

1. nguyenhoanh

2. lamt3k02

3. cudstk

4. phantuhuong

5. ksgia

6. Mũn xinh

7. gp14

8. 18011985

Ôi các bác ác thế vào ngày 11 tháng 1 năm 2011 là ngày sinh nhật CADVIET cũng đồng thời là ngày cưới của em các bác tổ chức sát ngày thía sao em đi nổi. Hu hu đành lỗi hẹn lần nè để lần sau dẫn vợ ra mắt luôn một thề khì khì. (Vẫn xí chỗ)

Chúc mừng bạn nhé!!!!! :D

• Vote tăng 1

2. Vẫn biết CR7 sẽ ra đi, nhưng không hiểu sao khi chứng kiến cảnh ra mắt của CR7 tại Real, mình vẫn thấy cảm giác trống trải, hụt hẫng; dường như mình đã mất đi 1 cái gì đó rất quan trọng!

Buồn quá!

hehehe

:blink: :s_big: :blink:

3. 15 ngàn so với 10 ngàn là gấp rưỡi sao gọi là chênh một chút???

Nhà em làm đơn giá thấp nên quanh năm ko hết việc. Nhà em sống thoáng đãng và quan hệ rộng nhiều khi phải làm gối đầu. Cái nào cần thời gian tiến độ làm trước. Thời gian gần đây đa số các hợp đồng nhà em phải chuyển cho B phẩy phần lắp dựng. Nhà em chỉ làm phần chế tạo. Cũng có nhiều lần ko có lãi chỉ đủ trả lương thợ nhưng vẫn làm làm để giữ chân thợ làm để có mối làm ăn lâu dài.

Nhận được hợp đồng là cả một nghệ thuật. Có nhiều hợp đồng trong cùng một thời điểm cũng là một nghệ thuật. Để hoàn thành nhiều công trình trong thời gian ngắn cũng là một nghệ thuật. Đó là quan hệ rộng đó là có nhiều vệ tinh, hợp tác trên tinh thần bình đẳng , đôi bên cùng có lợi và cái quan trọng nhất là uy tín và chất lượng và hiệu quả!

e quên ko nói, giá của e là giá hoàn thiện.Liệu bác có thể cho e xin dc vp cũng như xưởng của bác ko ạh

4. Chào các anh chị trong diễn đàn.

Em là thành viên mới chưa biết gì xin các cao thủ giúp đỡ em vụ này.

Em muốn khi in. Bên nề khung bản vẽ có dòng chữ bằng text tự động hiện những hạng mục sau.

1- đường dẫn file in.

2- ngày giờ in

3- In từ máy tính nào (tên máy).....

Không biết có phải dùng lện ATT không. Em làm mãi mà không được mong các cao thủ giúp đỡ em.

thanks.

Bạn kick vào đây nhé

5. Nhà em thường làm B" của B , việc tính đơn giá cũng đơn giản như giá vé đồng hạng khi đi xe buýt, bất cứ công trình ở xa hay gần.

Cụ thể thời giá hiện tại như sau:

1-Khảo sát thiết kế: 10 triệu đồng/ 1 công trình nhà xưởng cầu trục.

2-Đơn giá nhân công chế tạo và lắp dựng kèo phẳng tại chân công trình: 3 000 (ba ngàn đồng)/ 1 kg vật liệu

3-Đơn giá nhân công chế tạo và lắp dựng kèo không gian tại chân công trình : 10 000 (mười ngàn đồng/ 1 kg vật liệu.

4-Đơn giá vật liệu theo giá cả thị trường tại thời điểm chế tạo kèo nếu nhà em mua vật liệu

hoặc Vật liệu do bên A chuyển tới chân công trình, nhà em chỉ chế tạo và lắp dựng.

Đơn giá nhà xưởng = 10 triệu thiết kế + Đơn giá vật liệu + đơn giá nhân công

EEEEEEEEEEEEEEEEE, bà này " phá giá " hả

:lol2:

6. em đang học xây dựng,nhưng đang thắt mắt về cách đọc bản vẽ của 1 kĩ sư, ví dụ như người ta đưa mình 1 bản vẻ mình có thể hiểu dc bản vễ đó, ai có giáo trình cho mình luôn nha

thnak nhiều

Muốn đọc bản vẽ sao bạn ko thử vẽ nó lại xem sao, vẽ đến đâu tưởng tưởng đến đấy, có khi sẽ nhanh hơn là cứ chúi mắt vào, dễ phải uống dầu cá lắm đấy

7. Cho mình hỏi cái này nhé!Khi dùng lệnh COPYM,chọn đối tượng,enter,tham sốM,chọn điểm rồi mình kéo ra xa chọn điểm đến,nhập khoảng cách 100,ko hiểu sao khi đo lại thi` là 500,còn đối tượng lúc đầu giờ thành 5 đối tượng chồng lên nhau.Mình mò wài ko dc nên nhờ các bạn giúp đỡ mình nhé!thanks

Mình ko biết lệnh này, bạn có thể nói qua công dụng của nó ko?