Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Lương Xuân Hậu

Thành viên
  • Số lượng nội dung

292
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

1

Bài đăng được đăng bởi Lương Xuân Hậu

1. em gửi thêm 7 kiểu nữa:

Mấy hôm nay bận quá ko để ý được, cám ơn bác nhé.

P/S : Con nhà của bác đến đâu rùi, hôm nào thì cho a e ăn bữa tân gia đấy

Phòng hạnh phúc

E ko khoái kiểu phòng ngủ này lắm, đây là ý kiến của riêng e thôi, bác đừng giận.

Suốt ngày e chỉ sắt với thép thôi nên khoản này ngu lắm

• Vote tăng 1

2. @: Anh Hậu em ko dám làm cô giáo phụ đạo đâu. Em vào diễn đàn để thư giãn và học mót thôi chứ không hề lên lớp ai cả. Mong anh thông cảm cho em có đôi khi em cố tình có lời nói hài hước. Nhưng do em không có năng khiếu hài hước nên có thể có người đã hiểu lầm thiện ý của em!

E đâu có ý gì đâu, chỉ muốn góp vui với mọi ng thui mà

P/S : Hỏi khí không phải năm nay bác bao nhiêu cái "xuân xanh" rùi ạ

• Vote tăng 1

3. Bình đồ của cả 1 tỉnh lớn như tỉnh Đắk Lắk thì khó tìm lắm. hiện mình có 2 file bình đồ số hóa tỷ lệ 1:10.000 của 2 khu vực Liên Sơn và Thôn 10A. Hình như cũng thuộc tỉnh này. nếu bạn cần thì có thể PM cho mình email, mình gửi cho: huuthais@yahoo.com.

Bạn gửi cho mình nhé, cảm ơn nhiều

Email của mình : hauluongxuan@gmail.com

Một lần nữa cảm ơn bạn

:cheers:

4. Có mấy điều cần lưu ý khi thiết kế phòng cho trẻ:

- nên tạo không gian đa dụng, kết hợp nhiều chức năng trong 1 không gian như chơi, học, ....

- Trang trí theo một chủ đề, điều này làm cho không gian của trẻ có sự thống nhất nhưng vẫn phong phú, rất tốt cho việc kích thích trí tưởng tượng của trẻ. ưu tiến số một là các diện tường, sau đó là trần nhà

- Thêm những màu mạnh nhằm làm kích thích sự sáng tạo của trẻ.

- Các đồ đạc bố trí trong phòng có kích thước phù hợp và nên hạn chế các góc cạnh

- Tất cả mọi trang trí đều nên cho trẻ được tham gia góp ý.

Còn đây là một vài mẫu em sưu tập được, hy vọng giúp được bác phần nào:

http://www.cadviet.com/upfiles/pngucuabe.rar

E ko down đc, bác post lại cho e đc ko

Cảm ơn các bác đã quan tâm giúp đỡ

5. Mình cũng chỉ biết cách này (cũng thuộc loại nông dân):

Lệnh M, chọn đường tròn, giữ Shift và kích phải chuột, gõ tiếp chữ C (Hình như là để chọn bắt điểm Center thì phải), sau đó rê chữ thập đến gần sát đường tròn, kích chuột trái một phát, gõ tiếp "0,0" (không có 4 cái dấu nháy), kích tiếp chuột phải một cái... Úi chà, cái vòng tròn chạy đâu mất tiêu. Zoom All thử xem... à nó đây rồi, tâm về nagy tọa độ 0,0 y chóc....

E bỏ phiếu cho bác

:cheers: :) :)

• Vote tăng 1

6. Tối qua vẽ trích đoạn hàng rào 3D ở nhà. Sáng hôm nay đến cơ quan mở ra thì tự nhiên nó báo lỗi không mở được. Xin các vị huynh đài trên diễn đàn giúp đỡ cho đệ, đệ . Và đây là bản vẽ:

http://www.cadviet.com/upfiles/Hang_rao_ch...;wđệ rất rất cảm ởnất rất cảm ơn

Link hỏng, link hỏng rùi bạn ơi

• Vote tăng 1

7. Em gây ra cái gì???Người ta hay nói con gà ko chịu gáy

bác bẩu gà ko chịu post

em thấy cách viết của bác hay em

trích dẫn có gì đâu.

Sao em phải cẩn thận??? em làm gì nên tội???

Bình tĩnh nào,sao lại to tiếng thế haanh. Có gì thì đóng cửa.............ra ngoài đường bảo nhau chứ,người ta nghe thấy hết đấy