Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

quybachkhoa

Thành viên
  • Số lượng nội dung

6
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi quybachkhoa

1. xem qua mặt cắt kè cũ và bình đồ mình có vài góp ý cho bạn.

1. bạn cần có trắc dọc từng cấp kè để có thể biết và tk chính xác cao độ đỉnh kè, rồi từ đó vuốt nối để tạo đường cong để lượn trơn đều như yêu cầu, không gây ra tức gãy đột ngột, kè của bạn có 4 cấp, giật bậc đó

2. để vẽ được mb thì có mcn đại diện rồi bạn chiếu bằng xuống và thả taluy vào đó, cos từng cấp, vẽ ở ngoài rồi block, kết hợp wipeout úp lên trên bình đồ để thể hiện mb kè.

3. chú ý chổ lổ thoát nước, chổ đó trong tk kè (cttl) có kết cấu lọc nhé, chổ đó ko phải bọc đá ko mà đá phải được bọc trong túi vải địa kỹ thuật (TS hoặc ART). áp mặt cắt tính kl cho chính xác. thân

2. chào anh em trên cadviet mình cũng là người thường xuyên theo dõi và tìm kiếm thông tin trên diễn đàn, mình đang cần bình đồ địa hình của đoạn sông cầu đỏ, đà nẵng.

mọi người trên diễn đàn đặc biệt là ae ở khu vực đà nẵng-quảng nam có file cad địa hình trên cho mình xin với

cảm ơn ae nhiều.

p.s mình đang cần gấp

mail mình: ngocquybk92@gmail.com

3. cái ni rất đơn giản khi có người chỉ cho bạn :))

làm như sau:

đưa file cad về bản 2004 (nếu bản cad lớn)dùng phần mềm Nova TNT hải hòa mở file cad lên

sau đó dùng lệnh cdtext và quét chọn có thể là cao độ, điểm....nói chung là mọi thứ có trên bản vẽ

cdtext sau đó nova sẽ xuất ra cho bạn file*.text có 4 cột stt-x-y-z(cao độ z tùy thuộc vào file cad của bạn, có thể có hoặc không)

!!! nhớ là cài đặt thành công nova nhé, không phải dễ đâu. trên cadviet mình có rất nhiều hướng dẫn rồi.

chúc thành công.

Quý bkdn.