Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

hungmining

Thành viên
  • Số lượng nội dung

16
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi hungmining

1. Vào lúc 26/2/2022 tại 00:27, xathuong đã nói:

Gửi các bác, e có tim lisp nôi suy cao độ trên diễn đàn

Đã tim được lisp "nscdpl" rất hay tuy nhiên các điểm chèn cao độ phải pick tay

Các bác có thể bổ sung thêm lựa chọn số lượng điểm chèn cao độ hoặc khoảng cách các điểm để chèn cao độ theo đường Pline

Vì với số điểm cần chèn cao độ ít thì pick tay , chứ nếu các điểm chia nhiều và khoảng cách các điểm bằng nhau mà làm tay thì hơi mất công

Nhờ các bác xem giúp ạ

Có lisp thỏa mãn nhu cầu của bạn. Nhưng phải là đường 3d polyline. chỉ cần cao độ điểm đầu, cao độ điểm cuối, sẽ nội suy ra được các điểm giữa ạ. 

2. 8 giờ trước, AutoTay.com đã nói:

Cảm ơn các anh vì đã đọc bài ạ!

Xin nhờ các anh viết giúp em 1 lisp với nội dung là vẽ 1 Pline nối 2 đầu của 2 Pline (hoặc Line) được chọn. Sau khi vẽ được Pline cần vẽ thì nối 3 đối tượng thành 1 Pline.

Layer của Pline cuối cùng là layer của Pline (Line) đầu tiên được chọn. Cách chọn đối tượng là pick hoặc quét chọn. Đầu được nối là 2 đầu gần nhau của 2 Pline (Line) được chọn (nếu được thì là 2 đầu nằm trong vùng chọn hoặc đầu gần điểm pick chọn thì tốt ạ).

Em hay phải xử lý bản vẽ chuyển từ định dạng khác sang CAD nên rất hay phải nối kiểu này và mất rất nhiều thời gian.

Rất mong các anh giúp đỡ ạ.

Em cảm ơn rất nhiều!

Của anh nghe thì rất dễ, nhưng thực ra lại hơi khó. Hiện nay có lisp nối tương tự như trên. Nhưng yêu cầu của bạn nói không rõ là nối từ đâu. 

• Like 1

3. Xem đường thẳng và cung tròn của bạn mình có một ý như sau: Do đường thẳng của bạn đánh dấu cao độ chưa chuẩn. Bạn kích chuột phải vào đường thẳng hoặc cung tròn chọn properties/geometry để đánh dấu cao điểm đầu và cuối của đường thẳng, sau đó dùng phần mềm mình gửi kèm để suy luận độ cao giữa 2 đầu đoạn thẳng. Lưu ý. Lên nhập là lệnh "Pl" hoặc "3p" để vẽ đoạn thẳng. Không dùng "L". http://www.cadviet.com/upfiles/5/139695_tool_1.rar

• Vote tăng 1