Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Đình Thụ

Thành viên
  • Số lượng nội dung

164
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

9

Bài đăng được đăng bởi Đình Thụ

1. vấn đề này hoàn toàn có thể thực hiện với các phiên bản CAD mới. còn từ đời bao nhiêu thì mình không rõ nói chung 2014,2015 mình đã làm. cách làm thì tương tự với lênh PUBLISH các bước set up layout hoàn toàn tương tự. sau đó sẻ dùng 1 công cụ của CAD là "Sheet set" để quản lý các layout này. khi sử dụng Sheet set các layout sẻ đc quản lý tập trung mặc dù layout có thể ở hàng trăm bản vẽ. bản sẻ in mà không cần mở bản vẽ ra hoặc mở 1 bản vẽ chứ layout đó thông qua shet set. để tạo Sheet set các bạn chọn: File/ New Sheet Set...

2. 1.Lúc copy layout bạn chọn layout sau khi kích move copy là để chọn vị trí đặt layout mới. còn  layout để copy sẻ chọn lúc bạn click chuột phải vào layout đó

2.Lúc tạo layout số 1 thì phải set đầy đủ thuộc tính in: máy in , khổ giấy, nét in. sau đó dùng Move copy layout thì cad sẻ tự động add toàn bộ thuộc tính đã set trong lay out cũ vào layout mới mà không cần lặp lại động tác này trên mỗi layout

3.Lúc các bạn set thuộc tính in (máy in, khổ giấy, đường nét...) các bạn nên đặt tên cho Page setup đó bằng cách kích vào Nút Add kế bên và đặt tên cho nó ví dụ SETUP. việc này sẻ vô cùng thuận tiện sau này khi các bạn muốn thay đổi thuộc tính in đã set vì nếu các bạn không làm việc này khi các bạn muốn thay đổi thuộc tính in với bản vẽ có hàng chục layout thì đó là 1 công việc khổng lồ. còn khi các bạn đã đặt tên bạn cú thay đổi thoải mái sau đó add vào và đánh đúng tên các bạn đã đặt vào (SETUP) như mình ví dụ nó sẻ đồng loạt trên toàn bộ layout có trong bản vẽ.

3. chú ý khi cài revit: 1. Tắt mạng rồi mới cài để không load conten cài xong mở mạng lai để rack

khi đã cài 1 lần rồi gỡ ra phải dùng phần mềm để gỡ nếu gỡ thường thì vào progaram file  xóa hết rồi mới cài lại