Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Đình Thụ

Thành viên
  • Số lượng nội dung

164
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

9

Bài đăng được đăng bởi Đình Thụ

1. Cái này lúc trước mình cũng thấy có một anh hướng dẫn mình như vậy. Nhưng anh có dặn kỹ là phải đặt bản vẽ trong layout vào đúng vị trí toạ độ 0;0 của bản vẽ. Các bạn làm thử xem có được không.

do vị trí các layuot khác nhau. nên bản vẽ bị mất. khi tạo layout thì tạo 1 layout đầu tiên. sét tất cả thuộc tính layout sau đó cứ move copy ra các lay out khác là ok. lưu ý sau khi sét layout thì lưu lại (KHÁC VỚI TÊN CAD MẶC ĐỊNH) sau này thay đổi chỉ cần add lại vào tên cũ thì sẻ thay đổi toàn bộ không mất thời gian set lại từng layout. cài này dùng với sheet set nữa thì tuyệt cú mèo.

2.  

đưa về 1 nét nó đưa lineweight về 1 dộ dày sao kìa bạn chỉnh lineweight đi bạn!

Bây giờ đưa thế nào vậy bác? e cái này cũng chưa rành lắm. Mình đã đặt độ dày cho từng line ở layer rồi mà.

cách in của bạn Khi in bạn phải set nét in theo màu thể hiện và quản lý theo màu của layer ví dụ: layer1 là màu đỏ khi sét nét cho màu đỏ là 0.2 thì toàn bộ các đường nét màu đỏ sẻ là 0.2.từ đây ==> bạn sét cho 1 layer 1 màu và khi in set độ dày nét in theo màu

3. 1. màu hay không là do bạn set chứ không phải monochrome là xong. sau khi chọn xong monochrome trong cái ô lớn lớn thì kích vào cái ô nhỏ kế bên edit nó. khi đó xuất hiện bảng mới trong tap From view chọn tất cả các màu sau đó trong phần properties chọn cái ô color thành màu đen.

2. bạn in chưa mà biết nó không phải giấy trắng. người ta set cái nền màu đen là để cho bạn dễ nhìn hơm liên quan gì đến kết quả in ra của bạn cả

• Vote tăng 1

4. Bác haanh thặc là tốt bụng, chịu khó chia sẻ cũng có vài thông tin "lượm lặt" được ấy nhỉ? Nhưng mà mình thấy học mấy cái này khi nào đi làm rồi học luôn sẽ tốt hơn. Chứ sv nếu học trước thì cũng okie nhưng chưa được ứng dụng thực tế sẽ không thể gọi là hiểu sâu được, suy nghĩ cá nhân vậy không biết đúng ko

Cái gì cũng cần kiến thức nền của nó. nếu các bạn còn đang là SV thì các bạn cú tìm hiểu trước sau này đi xin việc tất nhiên các bạn sẻ được ưu tiên tuy nhiên cái này mà hơm có kinh nghiệm thi công thực tế thì thua vì không dựng mô hình 3D được.

5. Thanks bạn :)

Nhưng ý mình là có cách nào để cài đặt được 2 phân mềm chung luôn á. Chứ như cách của bạn, có xóa xong cài lại chắc cung bị lock key tiếp :(

tại mình hơm xài 3D max nên hơm rõ nhưng mình đang xài Cad và Revit và từng bị lock key. xóa file và crack lại 2 chương trình không cần phải cài lại

• Vote tăng 1