Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Đình Thụ

Thành viên
  • Số lượng nội dung

164
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

9

Bài đăng được đăng bởi Đình Thụ

1. việc cháy thiết bị điện do sét chả liên quan gì đến cao tầng hay thấp tầng cả vì sét hơm đánh trự tiếp. nếu nó đánh trực tiếp sẻ quất cái....ầm và sẻ có thằng bị nám đen hay là banh xác pháo. vậy vì sao bị như vậy...là do sét nó hơm đánh vào nhà nhưng dó đánh vào đường điện gần đó hoặc các vị trí liên thông với đường điện gần đó làm cho xuất hiện sét trên đường nguồn điện. vì nhà người ta cao hơn ==> nhiều tiền, thiết bị chuẩn nên lắp chống sét lan truyền và thiết bị lọc sét tốt nên hơm sao. còn nhà em thì...là lá lá

• Vote tăng 1

2. Đúng rồi bạn, mình chọn Template DefaultMetric để vẽ, vậy có cách nào chỉnh View trên template này giống với Template Structural Analysis không? mình mò trong Visibility Setting mà không được. Nếu không được thì có phải là khi thực hiện 1 công trình thì phải vẽ kiến trúc riêng trên 1 Template, rồi lại vẽ riêng kết cấu trên 1 Template à?

thông thường khi bạn chọn kiến trúc thì có thể chỉnh sửa được kết cấu luôn

• Vote tăng 1

3. thông thường là có 2 nguyên nhân: 1 là bạn đã ẩn dầm trong  Visibility Setting ( mở hình chiếu 3D không thấy dầm). 2 là bạn kiểm tra lại View Range cái dầm nó nằm ngoài khoảng nhìn thấy ( lúc này trong hình chiếu 3D có thể nhìn thấy dầm nhưng trong mặt bằng không thấy). còn trường hợp bạn chọn hơm được do bạn sử dụng view kiến trúc đi vẽ kết cấu.

• Vote tăng 1

4. Sau một thời gian nói qua nói lại thì phương án đưa ra là đúng với ý bác.

Theo mình thì cũng chả cần bản vẽ thiết kế đính kèm, vì cái này chủ yếu để giám sát kiểm tra trước khi ký, với giám sát họ nhìn qua thì họ cũng biết là thay đổi những gì. Còn về sau này nếu kiểm toán có vào thì họ cũng chẳng quan tâm đến cái bản vẽ củ kia làm gì

Thông thường làm vậy để chủ đầu tư kiểm soát khối lượng phát sinh sau khi thi công so với thiết kế ban đầu.

5.  hihi. với KN của mình và cty mình thì: sẻ thực hiện vẽ bản vẽ hoàn công (một bản vẽ hoàn toàn mới) sau đó photo bản vẽ thiết kế và đóng kèm vào cứ 1 bản vẽ thiết kế có 1 bản vẽ hoàn công đi kèm. với nhiều CĐT khi thiết kế thay đổi nhiều thì phải có thêm bản vẽ điều chỉnh thiết kế.

6.  Với hai em còn lại là 2tr2, 2ax2 mà anh định ...xơi tái luôn cả hai em cùng một lúc để biến thành 2tr1 và 2ax1 , có bị gọi là tham ...nhũng không nhỉ??? :) :) :)

Lệnh FIND cũng giống như cái ...CỦ TAM THẤT chẳng có lỗi gì hết, anh ạ!

Ngoài lề tý: Em đã nghe được một thầy lang nói rằng CỦ TAM THẤT là thuốc bổ rất tốt cho phụ nữ sau khi sinh nở, nhưng chỉ được dùng nó khi và chỉ khi đã "sạch mùi hôi" tức là sau khi đẻ  ít nhất 3 tháng mới được dùng tam thất, nếu dùng sớm sẽ bị hậu sản ...tiền mất tật mang là cái chắc!

(Đó là sự thật, không phải chuyện đùa đâu nhé!)

Liên quan gì với cái ...Củ tam thất ở đây vậy haanh.

Theo tôi bạn nên dùng lệnh Find nhiều lần chứ với kiểu búa xua như vậy mà đòi 1 lần ăn ngay thì chỉ có xài lisp thui