Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

vipgun

Thành viên
  • Số lượng nội dung

15
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi vipgun

1. 3 giờ trước, LuytBui đã nói:

@vipgun cảm ơn người ta đã góp ý xong để đấy không làm theo. 
    Giờ bạn nhận lisp về xong lúc sau lại đăng yêu cầu thêm ví dụ: sửa cho em để nhập khoảng cách offset, sửa cho em linetype, layer này nọ,...v..v. 
    Như thế sẽ rất mất thời gian và ức chế cho người bỏ thời gian ra giúp bạn miễn phí.
    Đăng bài nhờ viết lisp nên ghi yêu cầu rõ ràng, tốt nhất là có file cad nhé bạn.

Cảm ơn bác đã quan tâm. Do bác dungnguyen685 đã viết đúng ý em rồi nên em không để ý đến nữa. Đường tròn cần offset ra tỉ lệ nhất định với đường tròn có sẵn (cái này các bác có thể % vừa mắt  mình là được chứ cũng không có quy ước gì đâu. Còn đường tâm thì trong cad có sẵn nên không cần quan tâm tỉ lệ lắm. Bác dungnguyen685 có cho thông tin, số điện thoại để liên lạc nhưng không liên lạc được (chắc bận). Vậy các bác có chỗ nào chưa rõ cứ cmt, em sẽ trả lời nhé.

• Vote giảm 2

2. 11 giờ trước, duy782006 đã nói:

Bạn phải thông cảm là không phải mọi người đều là dân cơ khí và có kiến thức về cơ khí như bạn. 

Hình tròn ban đầu bạn có theo tỉ lệ gì.

Hình tròn mới tạo cách hình tròn ban đầu bao nhiêu? Do bạn nhập vào hay theo tỉ lệ % đường kính ban đầu hay là 1 giá trị luôn cố định. Cái đứt khúc đó theo quy định nào.

Tương tự các đường tim cũng vậy.

Cám ơn bác đã góp ý!

10 giờ trước, DungNguyen685 đã nói:

Bác nói chuẩn quá. Không rõ đầu vào nhưng cũng test thử.

Bác viết đúng ý em rồi.

3. Xin chào các bác! Đối với những ai làm cơ khí chắc đều phải vẽ ren trong quá trình thiết kế. Hiện tại, việc vẽ ren này chiếm khá nhiều thời gian của em. Mạo muội nhờ các bác viết dùm em 1 lisp như ảnh đính kèm được không ạ? Hoặc ai biết lisp nào tương tự cho em xin với. Yêu cầu là màu đỏ là 1 layer khác để tiện cho quá trình gia công sản phẩm. Em xin cám ơn.

4. Chào cả nhà!

Trong quá trình làm việc, mình bị vướng một vấn đề mong mọi người hỗ trợ. Đó là sau khi đưa ký hiệu hàn vào bản vẽ thì sang ngày hôm sau mở lại. Ký hiệu hàn bị biến thành block. Không biết nhà mình đã có ai gặp vấn đề này chưa? và có cách gì để xử lý không? MÌnh cám ơn!

5. 20 giờ trước, quansla đã nói:

Không phải lỗi đâu. Cuối tuần mình về nhà rồi ko có máy để check

ban có biết chút về lisp ko

vaans đề của bạn đơn giản là nội dung của Dim được Format định dạng để có hiển thị theo ý người dùng, cách format đấy làm cho text của Dim xuất hiện thêm ký tự lạ 

nhwng khi xuất ra các định dạng đấy lại thành thừa thãi và gây lỗi trên 

nếu biết lisp bạn dùng khoá remove format text list cad. Của Lee-mac. Và sửa thêm

neeus ko biết bạn dùng chức năng subtital của exel hoặc find and replace cũng được

ko thì đưa file càd bạn test nên nhờ mn giúp đỡ xem

UKM. Thanks bác. Mình đưa sang file khác thì ok. Chắc do cad mình bị lỗi

6. Hi all!

Mình là mem mới nên không biết post bài vào đây đã đúng chưa. Mình đang cài autocad 2015 và tính cài thêm inventor nữa để học luôn một thể nhưng mình bị lỗi cài đặt. Nó không cho phép cài hai chương trình với nhau mà muốn dùng phần mềm này phải gỡ cái kia ra, rất mệt. Ai đã từng cài chưa và bạn nào có cách nào hay không chỉ mình với, Thanks