Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Sondovanb

Thành viên
  • Số lượng nội dung

6
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi Sondovanb

1. Xin chào Mn. em là memb mới!

Em nhờ các ac viết giúp em 2 lisp xuất tọa độ theo yêu cầu sau :

1. Lisp lấy tọa độ Polyline, Arc, hình tròn... ( dạng hình vẽ) xuất sang excel hoặc file .txt với 3 cột :

Ký hiệu Tên đường (A, C, P) - tọa độ X - Tọa độ Y. ví dụ lấy tọa độ của hình tròn, polyline.., kết quả trả về như bảng dưới :
    P     0.000   0.000

8.000  0.000

8.000   8.000

0.000   8.000

C     5.000   5000

Nếu Plyline là đường nối liền từ 1 đường thẳng- Arc -đường thẳng thì bảng cũng xuất ra liên tiếp :

P    0.000   0.000

A    5.000   0.000

5.000   5.000

P    0.000   5000

................................

2.Lisp lấy tọa độ của gốc block xuất ra excel hoặc file .txt cho ra 2 cột :

tọa độ X- tọa độ Y

Em cám ơn mọi người

• Vote giảm 1

2. Xin chào mọi người!.Hiện tại em đang tập tành viết VBA phục vụ cho cv sau này đang vướng 1 vấn đề mà em tìm hoài chưa thấy giải đáp đó là:

em muốn lấy 1 block trong bản vẽ (bản vẽ này có nhiều block, block này có tên là TK_1 đi,còn bản vẽ có các TK_1~9, bản vẽ này nằm gọn trong 1 thư mục theo đường dẫn G:\00. WORK\TK.dwg. giờ em muốn biết module để gọi block TK_1 này sang bản vẽ mà em chạy vba này.Em xin chân thành cám ơn

3. Tình hình là việc thống kê thép gây khá nhàm chán trong công việc của em nên e muốn có 1 lisp tự động giúp e việc này.trong bản vẽ của e có bộ 3 loại thép dùng để dải cho sàn :đều được đóng dynamic block để co kéo phù hợp với gần hết tất cả loại sàn.và bộ 3 loại block attribute thống kê cho nó.

-Giờ e cần lisp hoặc 1 hổ trợ nào đó giúp em làm việc này : khi gọi lệnh thống kê và quét đến thanh thép mà e đã dải nó sẽ nhận các thông số đó vào block thống kê tương ứng gồm có : số hiệu(SH),đường kính thép,bề rộng khoảng dải thép,chiều dài ,số lượng..nó sẽ tạo cho em 1 bảng thống kê săp xếp theo thứ tự của số hiệu (01,01a,01b,2,3,4...)đã đặt trong thep thép đó.em xin chân thành cám ơn các bác .em có file cad (bộ này sẽ nằm trong support để gọi lên mỗi khi dùng lệnh ạ) mời các bác tham khảo

BAN DETAIL.dwg