Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

phansang`

Thành viên
  • Số lượng nội dung

3
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi phansang`

1. Chào các anh em.

Mình là kĩ sư cơ điện tử, 26t,đi bôn ba cũng đã 4 năm vào đời,sắp tới mình lấn sang mảng thiết kế PCCC.Mong có cơ hôi kết bạn giao lưu học hỏi kinh nghiệm thiết kế mảng PCCC của các anh em đi trước.

Nếu có anh em nào ở Tp.HCM thì giao lưu cafe luôn ạ.

2. Một câu hỏi muôn thuở với người bắt đầu đi làm là :Bạn muốn làm công việc gì?.

Đôi người may mắn trả lời được và họ xác định được công việc mà họ sẽ gắn bó,theo đuổi.

Còn có rất nhiều người (trong đó có anh) không thể trả lời câu hỏi đó được.Thì sao đây nhỉ,có người dò la trên mạng,hỏi người thân,có người thì cứ làm và làm thôi.

Riêng anh,tính từ lúc nghỉ học tới giờ đã trải qua 5,6 công ty rồi.Nhưng vẫn chưa thực sự trả lời được.Kinh doanh,kĩ sư,lập trình,kĩ thuật,kế toán.Nay tới đây a chuyển qua mảng thiết kế PCCC.Với a hiện tại thì không thể nói là "MUỐN" HAY"kHÔNG MUỐN"nũa.mà phải làm công việc gì để đảm bảo thu nhập lo cho gia đình.

Với em,chuẩn bị ra trường phải không.A khuyên em,nếu em đã không trả lời được hoặc đang băn khoăn thì em nên chọn "BỪA" đi.em cứ làm,biết đâu em may mắn,còn k may mắn thì em đổi công việc.

Từ giờ tới 27 tuổi thì em cứ cho phép bản thân được SAI đi.Cố gắng lên nha em.ai bắt đầu cũng vậy thôi.