Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

TranTrung15

Thành viên
  • Số lượng nội dung

10
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi TranTrung15

1. 4 giờ trước, Nguyen Hoanh đã nói:

AutoCAD các phiên bản mới  thường bị một lỗi khó chịu, đó là khi di chuyển chuột đến gần điểm có chức năng bắt điểm thường trực (Endpoint, MidPoint, Intersection,...) nhưng khi click lại không bắt vào điểm thường trực đó mà bắt vào vị trí của chuột.

Khắc phục:

Gõ APPERTURE, nhập vào 50.

tuyệt vời quá. Bao lâu nay mình cứ thắc mắc cái này

2. Vào lúc 28/4/2019 tại 22:55, phongtran86 đã nói:

ạy file tên Setup và Gsetup có sẵn trong folder yqarch>sys (nếu báo lỗi thì chuột phải chọn run as administrator)

19 giờ trước, hawking312 đã nói:

mình làm y chang hướng dẫn, gsetup thì k có gì để chọn cài đặt. setup thì chọn nhưng không được.

Capture.PNG.30842ab5f39aeb4dc4a50625a2c0bf01.PNGCapture1.PNG.628497a9f99bff606d89eed741338259.PNG

Mình bị giống y như bác này. Bác nào làm được hướng dẫn với

3. Mình có một block bao gồm nét tường và nét vữa (nét vữa mình để là layer 0). Mình muốn ở tỷ lệ 1/100 mình sẽ không in ra nét vữa này nên mình để block là layer defpoint (sau này ở bản vẽ tỷ lệ nhỏ hơn muốn in nét vẽ thì mình sẽ để block là layer nét mảnh thì tự layer 0 trong block sẽ nhảy theo như vậy sẽ rất tiện khi mình dùng xclip để trích chi tiết từ block. Thật ra đây cũng là cách mà autocad architecture dùng để thể hiện bản vẽ tỷ lệ lớn và bản vẽ chi tiết. Cách này giúp linh động khi nào thì in ra nét vữa khi nào thì không (bằng cách sử dụng layer 0 để trong block). Nhưng có vấn đề xảy ra là khi để block là layer defoint thì in ra cả block đấy sẽ không được in luôn. Vậy xin các cao nhân chỉ giúp có cách nào giải quyết được vấn đề này không. Mình muốn khi in ra vẫn in được nét tường không in nét vữa. Cảm ơn mọi người

4. Bạn nào có kinh nghiệm thể hiện các công trình như này rồi cho mình hỏi chút. Mình đang thiết kế một con chợ trên Bắc Cạn. Lô đất hơn 600m. Có vấn đề là do địa hình miền cao nên các đầu lô đất chênh nhau khá lớn (50cm). Mà chợ là dạng kiot chạy dài theo mtặ tiền để kinh doanh nên sinh ra vấn đề là đầu này so với đầu kia chênh cao nhau 50cm so với cote vỉa hè. Mình hơi lúng tung trong cách quy định cote 0.000 và thể hiện thế nào cho đúng. Mong cao nhân chỉ giáo

5. Mình mới chuyển từ autocad 2014 lên 2018 nhưng có cảm giác các nét vẽ trong Autocad2018 hơi mờ nhìn rất đau mắt. Khi mình sử dụng lệnh refedit để hiệu chỉnh các block bình thường ở autocad 2014 các đối tượng ngoài block sẽ bị mờ đi những vẫn có thể nhìn thấy rõ ràng nhưng trong 2018 thì rất khó nhìn thậm chí nét hatch (màu 250) của mình còn biến mất luôn. Các cao thủ đã sử dụng qua có thể chỉ cho mình cách hiệu chỉnh thế nào cho phù hợp không. Cái này có liên quan tới card màn hình không ạ. Mình đang sử dụng GTX 1050