Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Hòa Nguyễn 95

Thành viên
  • Số lượng nội dung

16
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi Hòa Nguyễn 95

1. 1 giờ} trướ}c, an tran đã nói:

Cho mình hỏi? Tại sao thoát nước cho các nhà cao tầng đều làm các cụm giảm áp. Tuy nhiên, tiêu chuẩn không quy định vấn đề này. Theo lý thuyết thì nước chảy màn bám trên ống thì vận tốc không lớn vậy có cần các cụm giảm áp không? Mình làm cụm giảm áp nhưng chủ đầu tư cứ thắc mắc về lý thuyết này?

Dùng cái chếch b ơi, nhà trên 10 tầng trở lên thì dùng, cứ khoảng 5 tầng thì dùng...bên mình làm là vậy, chứ các cụm van giảm áp như b nói, mình cũng k rõ nó như thế nào hì hì

2. Vào lúc 13/5/2009 tại 09:52, duongsatdn đã nói:

Hướng dẫn của anh Hoành là quá chi tiết rồi bạn ạ.

Bạn làm không được ở bước nào?

Hay sau khi load CVAV rồi mà lỗi vẫn còn?

Bạn nên cho biết cụ thể hơn!

Bác ơi, em làm theo bác hoành, ấn chuột phải chọn lưu, mà nó k hiện gì cơ ạ, chẳng thấy nó tải về, là bị sao vậy ạ, bác chỉ em với

3. Khi em tạo sheet set manager trong cad, thì em gặp  vấn đề ạ, có một số layout em không link vào sheet set được ạ, với khi link các layout vào sheet set thì nó không theo thứ tự, em lại mất công di chuyển ạ, có cách nào để nó theo được đúng thứ tự như mình đã sắp xếp ở layout không ạ! Mong mọi người chỉ em với ạ! Em cảm ơn ạ

4. Vào lúc 29/9/2011 tại 15:47, xuantu_ka đã nói:

ĐÚNG LÀ CÓ HAI TRƯƠNG HỢP, NGƯỜI TA TUỲ THUỘC VÀO LƯƠNG NƯỚC THẢI CỦA TOÀN KHU NHÀ VÀ HỆ THỐNG THOÁT BÊN NGOÀI NỮA ĐỂ ĐƯA GIẢI PHÁP ƯU VIỆT, THƯỜNG THÌ NGƯỜI TA DÙNG CHUNG (TỨC LÀ CHUNG CHO HAI LOẠI NƯỚC THAI VÀ NƯỚC BẨN). MÌNH LÀM MẤY DỰ ÁN CỦA SINGAPO CHỈ DÙNG MỘT HỆ THỐNG THOÁT, NHƯNG ỐNG THÔNG HƠI THÌ CHO MÕI THIẾT BỊ, CHỨ KHÔNG THÔNG TỪ CÁC ỐNG ĐỨNG!

Bạn ơi, cho mình xin bản vẽ về chỉ dùng một hệ thống thoát với ạ! Mình cảm ơn ạ!

5. 35 phút trước, congviet đã nói:

Lỗi trên có thể do máy bạn cài quá nhiều font chữ ttf, shx.

Bạn thử gõ bỏ hoặc di chuyển các font không dùng đến sang một thư mục khác xem có nhanh hơn không. hoặc thử reset profile.

Bạn ơi, gỡ bỏ và di chuyển như thế nào ạ, bạn có thể nói rõ cho mình hơn với ạ

6. Vào lúc 5/4/2014 tại 10:20, hoathuong20 đã nói:

@hantinh mình đã pu và xoá hết, để lại mỗi 1 cái text thôi mà vẫn thế, còn recover các thể loại rồi. bạn cứ thử trực tiếp trên file mình xem. Cảm ơn bạn

Vào lúc 26/3/2014 tại 14:19, hoathuong20 đã nói:

Chào các bác.

Em có một vài file cad bị lỗi này :

+Nếu tắt bảng thuộc tính properties (CTRL 1) đi thì ko vấn đề, nhưng nếu đang bật bảng ấy thì khi click vào text, Mtext hoặc dim thì cad bị treo.

+Nếu phần thuộc tính "line" và "text" trong bảng ở trạng thái thu gọn thì khi chọn text, dim ko sao, nhưng sau khi chọn, ta thả cây thư mục này xuống để thay đổi thì cũng bị treo như trường hợp trên.

Chỉ bị với một vài file, em dùng autocad 2013, cấu hình máy core i5 520M card rời ram 4Gb, đã enable cái 3dconfig, set selectioncycling về 0, hiệu ứng select về dash, purge remove scalelist đủ kiểu

http://www.cadviet.com/upfiles/3/109127_nbiatvjvjac20000utcdtue000226_reva.dwg

Mong các bác xem xét xử lý giúp!

b ơi, mình cũng bị y như vậy, bạn đã  biết cách sửa chưa chỉ mình với ạ :(