Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

loststars

Thành viên
  • Số lượng nội dung

86
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi loststars

1. ý bạn này là bạn ý có lisp cộng các text rồi nhưng vì text của bạn ý có kèm ký tự chữ nữa nên không cộng được. giờ bạn ý muốn xin lisp cộng text mà nó tự động nhận đc các ký tự số, loại bỏ các ký tự chữ để có thể cộng đc ạ. theo em hiểu là mục đích bạn ý yêu cầu là như vậy bác hà ơi. ^^

• Like 1

2. ấn vào chỗ tìm hiểu thêm nó sẽ ra 1 list các phần mềm bị vi phạm. xong block connect cái ý. rồi vào xóa cái folder autodesk này đi (C:\Users\têntàikhoản\Autodesk). lưu ý trc khi block connect và xóa thì thoát hẳn tất cả các phần mềm autodesk ( revit, cad), vào task manager tắt cả những cái của revit, cad chạy ẩn.block connect của nó đi. mình thử và đã thành công

• Like 1

3. 4 giờ trước, huunhantvxdts đã nói:

Cái này mình nhớ không nhầm là bạn tạo 1 bock động bất kỳ, sau đó chạy lisp thì nó tạo ra 1 lisp vẽ lại block ban đầu

Bây giờ bạn chỉ cần sử dụng lisp đó. khi nào vẽ block thì load lisp lên để vẽ thôi

Thân

em đã tạo đc file lisp từ lisp mkb rồi. thì làm sao để import block vào bản vẽ từ file .lsp ý ạ? e load thử lisp được tạo ra thì k thấy hiện gì

4. 1 giờ} trướ}c, ndtnv đã nói:

e là ename của đối tượng

VD hình bạn đưa lên là kết quả của (entget e)

(vla-get-LinearScaleFactor ob) là hàm lấy Linear Scale của dim object

vì vla-get-LinearScaleFactor làm việc với object nên dùng hàm vlax-ename->vla-object để chuyển của ename e -> object

bác ơi bác có thể cho em biết là các hàm con này mình có thể kiếm đc ở đau k ạ?

5. 26 phút trước, Doan Nguyen Van đã nói:

Mới tìm hiểu thì bạn nên đọc qua cuốn Lập trình thiết kế với Autolisp - VisualLisp: Tập 1 và Tập 2, trong cuối tập 2 có bảng tra cứu mã DXF của đối tượng, bạn đọc là có thể hiểu dần dần, người khác chỉ sẽ giúp bạn hiểu rõ vấn đề, còn bạn tự học thì sẽ nắm chắc nó hơn. Chúc bạn vui với môn học này

vâng e cám ơn bác ạ ^^

6. 27 phút trước, ndtnv đã nói:

e là ename của đối tượng

VD hình bạn đưa lên là kết quả của (entget e)

(vla-get-LinearScaleFactor ob) là hàm lấy Linear Scale của dim object

vì vla-get-LinearScaleFactor làm việc với object nên dùng hàm vlax-ename->vla-object để chuyển của ename e -> object

e đã thử và thành công. em cám ơn bác ^^