Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

QUOCMINHVT

Thành viên
  • Số lượng nội dung

37
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi QUOCMINHVT

1. 32 phút trước, Ma Vương đã nói:

Cái hatch đó có đang ở layer nào không in hay không? Như defpoints chẳng hạn.
    Up file lên để mọi người tham khảo (chỉ khu vực chỗ đó thôi, không cần hết bản vẽ).

Dạ, không bác ạ, vì xuất ra PDF vẫn thấy ạ
    Nhưng em có để ý là file hiện giờ ,Ctrl +1, Line type scale nếu ghi 0.2 nó sẽ tự chuyển thành 0 , hoặc  0.6 thì -->1. Những file khác nếu ghi 0.2, máy giữ giá trị 0.2 thì không có hiện tượng này xảy ra.

Em up lại file, xem giúp em ạ.

Xin cảm ơn.

2. Xin chào các tiền bối, trong quá trình sử dụng, xem gặp trường hợp in ra bản vẽ không nổi lên hatch dạng chấm, in đồ án ra không kiểm tra lại điểm thấp bùn  ghê :(.

Em cũng không hiểu lỗi gì nữa,rõ ràng xuất ra PDF có dạng chấm, nhưng in ra lại không thấy, em có chụp hình file PDF và giấy in ra cho các tiền bối tiện xem, và cả file PDF nữa.
    Mong các tiền bối chuẩn đoán bệnh giúp em, em xin cảm ơn ạ.

2010.dwg

3. 4 phút trước, gia_bach đã nói:

Cái này là do người vẽ ẩu thôi chứ CAD nó không ngu đâu!

đó là do sai số công dồn thôi.

vd:

- 1550.3 làm tròn thành 1550

- 750.4 cũng làm tròn thành 750

nhưng 1550.3+ 750.4=2300.7 làm tròn thành 2301

dạ, vậy gặp tình trạng này mình có thể hiệu chỉnh lại thủ công hay có thể set biến nào trong cad để tránh tình trạng này ko ạ

4. Chào các tiền bối, các tiền bối cho em hỏi về vấn đề này chút ạ
    Em có làm một bản vẽ, nhưng về DIM, em không biết sao CAD lấy tròn số hơi sai, làm tròn giá trị nên đôi khi nó thừa 1 đơn bị, em không biết chỉnh lại thế nào cho nó khỏi bị tình  trạng  này nữa.
    Ai biết xin giúp em, em cảm ơn ạ

CAD 2010.dwg

5. Chào các tiền bối, cho em hỏi về cách quản lý tỷ lệ các nét khuất, trục tronmg bản vẽ ?

Trước giờ em ko hiểu về các thông số Line Type Scale trong bản vẽ, chỉ chỉnh nó và LTS sao cho thấy hợp lý là được.

Nhưng vấn đề là nó lại nhảy lung tung, ko biết em bấm vào cái gì nào tối okie, sáng mở ra thì lại sai phải chỉnh lại (Em xài ANNOTATIVE, ko biết có ảnh hưởng gì đến nó ko ?)

Rất mong được chỉ giáo, xin cảm ơn ạ,

HOI CAD.dwg

6. Chào các tiền bối, trong quá trình sử dụng lisp em rất hay gặp trường hợp load lisp lên xài là báo lỗi "Error: no function definition: vlax-ename->vla-object"

Em không biết cách khác phục lỗi này thế nào, và thường phải cài lại cad cho nó xài lại được.

Mong được giúp đỡ, em xin cảm ơn ạ

hoi cad.dwg

MPL1_10.rar

7. Chào các bác, em xin nhờ giúp đỡ về việc in không ra nét ạ.

Em tao file để xuất ra PDF, phần Hacth  dạng Dot trước khi xuất xem review thì rõ ràng là bản PDF nó có thể hiện, nhưng sau khi xuất ra thì nó lại không thấy, mong được giúp đỡ lỗi này ạ, em xin cảm ơn.

hoi cad.dwg

File CAD và bản review đều thấy

22222.png.a6076ebd02bd1ce48a658945a31cea44.png333333.png.7358d2add072e74935c69398058f21bc.png

File PDF xuất ra không thấy