Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

7o7

Thành viên
  • Số lượng nội dung

214
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

26

Bài đăng được đăng bởi 7o7

1. 17 giờ trước, cuongtk2 đã nói:

Khuyên bác đừng cố vuốt thẳng sợi lông.:-). Nó rất khó mà không có giá trị thực tiễn cao.

Bác nói đúng nhưng dùng hình tượng “lông lá” có vẻ không được mỹ quan cho lắm!!

Chắc bác @thiep chưa hiểu yêu cầu của bác @lanvientkh nên thay vì viết 1 lisp đơn giản đếm đtg theo màu, bác lại “phóng đại” thành đếm mọi loại đối tượng!! Haizz!!

2. Chưa thấy cái lisp nào nó dài như cái này, chắc là tác giả tạo lisp bằng chương trình chứ chẳng ai viết kiểu dài dòng như vậy bao giờ.

Chỉ có cad 2021 trở đi mới chạy đúng tiếng Việt có dấu trong lisp.

Hoặc bạn nâng cấp lên 2021, hoặc nhờ ai "dịch" tiếng Việt trong lisp sang dạng +U\ mới hết lỗi.

3. Cái việc lấy nội dung attrib như vậy tạm được rồi, vấn đề của thớt còn phải làm là gán nội dung đó cho att khác. Tôi nghĩ nếu dùng font unicode thì phải chuyển qua dạng \U+ thì mới hiển thị đúng, còn không sẽ thành dấu ? các từ tiếng Việt có dấu.

4. 3 giờ trước, trungkien8338 đã nói:

(defun c:hh()
        (setq obj (vlax-ename->vla-object(car (entsel)))) ; đối tượng được chọn là một block có nhiều attribute
         ;lay attribute
        (setq sal (vlax-safearray->list (vlax-variant-value (vla-getattributes obj))))
        (setq i 0)
        (repeat (length sal)
            (princ (vlax-get-property (nth i sal) 'TextString )) ; chỗ này lấy ra phần tiếng việt bị lỗi font
            (princ "\n")
            (setq i (+ 1 i))
        )

)

NHỜ CÁC BÁC XEM GIÚP.

Bác có thể đưa cái block att của bác lên được không, vẫn chưa biết mặt mũi cái block đó như thế nào, font gì...

5. 3 giờ trước, ngodinhhoang đã nói:

Power saving đã thử và không được, còn những cái khác mình đã cài về chế độ ban đầu, fomat hết ô C, ko cài gì hết chỉ cài autocad cũng ko khắc phục được do dùng win 11 bản quyền, cad thì crack (trước vẫn dùng bình thường, mới bị vài hôm) . Ra tiệm cài cái win 10 crack thì dùng ngon.

Vậy là hàng crack đi với nhau, hàng copyright đi với nhau. Nếu mún dùng win11 bq thì phải cài cad bq hoặc ngược lại win10 cr đi với cad lụi !!

6. 3 giờ trước, tannguyen291 đã nói:

Không cần lisp 

LAYMCUR Chuyển layer theo đối tượng

LAYCUR Chuyển đối tượng theo layer. 

Mất công thiệt, sao cái gì cũng nghĩ đến lisp nhỉ.

Chẳng qua họ dùng cad đời cũ không có các lệnh đó nên phải bổ sung = lisp thôi. Cad mỗi năm ra cad mới lại thêm 1 số lệnh mới, ai rảnh mà kiểm tra thêm lệnh nào. Xài lisp thì cad nào cũng như nhau thôi mà.

7. 4 giờ trước, vietduc147258 đã nói:

Tôi không biết viết Lisp, chỉ thấy cái nào phù hợp rồi mò sửa thôi.

Vấn đề của bạn tôi mò ra được trang web như hình đính kèm

Ví dụ chữ Bề dày lớpbạn phải viết là B\U+1EC1 d\U+00E0y l\U+1EDBp. Nhớ dấu \ trước chữ U nha

Không hiểu sao bác luôn viết câu "Tôi không biết viết Lisp" làm chi vậy bác? Đâu có ai yêu cầu đâu nhỉ! !))

• Like 1