Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

luudinhvan

Thành viên
  • Số lượng nội dung

58
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi luudinhvan

1. giả sử khi mình vẽ 1 cái phòng, sau đó vẽ cái gường trên mặt TOP đi chẳng hạn...nhưng ở các mặt khác thì ko thấy giường đâu cả...phải zoom, rồi kéo, rồi tìm...mà nó ở rất rất rất xa căn phòng ...rất mất thời gian!! mọi người giúp với!!!!

trường hợp tương tự như với merge file 3d, tìm hoài mà hỏng thấy cái file đã merge nằm ở đâu trong vùng nhỉn

Ctrl+Shift+Z----> chọn đối tượng mới mege và move--->oke :cheers:

2. mọi người giúp em với!ko biết sao mà khi em chỉnh phối cảnh ở khung perspective!e chỉnh góc nhìn ưng ý rồi!nhưng khi render thì hướng nhìn như mình đứng lùi ra xa!nên mỗi lần render e phải canh chỉnh mấy lần luôn!

sao bạn không dùng CAM,bạn Up ảnh lên để mọi người biết chứ nói không thế khó hiểu lắm,bạn nhé,thân

3. Qua 1 thời gian núp bóng nay Ji đã trở về hj hj. Nhớ các bạn quá cơ, Yêu nà, chụt chụt :* :* :*

Cũng lâu quá rồi mà CV không off. nay kính mong các quý mem bờ để ý đến lời đề nghị tao nhã này và đưa ra ý kiến cũng như lịch nhậu.

thank

bác Ji do nay phát đạt lắm nên muốn moi anh em di nhau day,anh em di thoi

4. :( anh chi giúp em với có ai có căn Biệt Thự nào độc độc ko, có đầy đủ kích thước như mặt bằng, phối cảnh biệt thự, 4 mặt của ngôi nhà ko giúp em với vì em đang làm đồ án bằng mô hình mà biệt thự đầy đủ kích thước lại rất ít em ko thể nào tìm ra được hết xin anh chị nào có giúp đỡ em dùm, em xin cám ơn rất nhiều.

mình không có để giúp bạn được nhưng mình thấy bạn làm như vậy (mặt bằng,..phối cảnh,vv) như thế thì tham quá thì phải :( :(

• Vote tăng 1

5. http://www.htv4.vn/pages/MediaLibrary.aspx...b=5&Bra=491

Toàn bộ video do tiến sĩ Lê Hùng Tiến (giám đốc trung tâm tin học REDSUN) hướng dẩn

Mong góp chút gì đó để diễn đàn ngày 1 phát triển mạnh :cheers:

mình vào đó định dow nhưng ko dc, có cách nào dow dc ko QUYMEGAI ôi,mà xem online cũng không đựơc, híc :cheers: