Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Canhdome

Thành viên
  • Số lượng nội dung

52
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi Canhdome

1. mình bị dính cái này. mỗi lần mở cad lên nó đều hiện lên bảng này

Help????????????????

2. Đầu vào:

Ta có N1 cấu kiện có chiều dài L1 (real)

N2 cấu kiện có chiều dài L2 (real)

.................................................. ...

Nn cấu kiện có chiều dài Ln (real)

Trong đó N1, N2 ... Nn là số cấu kiện của cấu kiện có chiều dài tương ứng L1, L2 ..., Ln.

Đầu ra:

Phân tích tìm ra tổng số tổ hợp của tất cả các cấu kiện trên sao cho thoả mãn điều kiện :

N1x . L1 + N2x.L2 + + Nnx.Ln gần bằng 11,7(m) với sai số cho trước

Trong đó N1x, N2x ... Nnx là số cấu kiện ứng với từng chiều dài L1,L2....

để sao cho số thanh còn lại (không nằm trong các tổ hợp) là ít nhất.

Cụ thể các tổ hợp cần tìm thoả mãn điều kiện:

N11 . L1 + N21x.L2 + + Nn1x.Ln gần bằng 11,7(m) với sai số cho trước

N12 . L1 + N22x.L2 + + Nn2x.Ln gần bằng 11,7(m) với sai số cho trước

..................

v.v.v...........

Trong đó :

N11+N12+......= gần tiến tới N1 (gần bằng N1)

N21+N22+......= gần tiến tới N2 (gần bằng N2)

........................

Nn1+Nn2+......= gần tiến tới Nn (gần bằng Nn)

Khó hiểu quá bạn có thể ví dụ 1 trường hợp cụ thể nào đó xem sau. thanks :s_dead: :s_dead:

3. Đang thắc mắc anh em có cách nào export file Cad ra file pdf mà chỉ xem đc chứ hông chỉnh sửa đc, anh em chỉ giúp. Với lại anh em chỉ giúp cách đưa filr pdf vào Cad. thanks

-Trước tiên bạn phải cài đặt phần mềm PDF. rồi sau đó bạn chọn bản vẽ cần in là xong. Bạn mở cad lên rối bấm ctr+P máy in hiện lên rồi chọn đường dẩn là PDF rồi in là xong. cũng giống như minh in bản vẽ vậy đó.

-Còn từ PDF qua cad thì trước tiên bạn mở bản vẽ PDF rồi vào snapshot tool chọn vùng nào cần chuyển qua cad rồi chọn nút phải chuột copy thế là xong, mở bản vẽ cad ra rồi phấm Ctr+V thế là ok. :mellow:

4. Cảm ơn bạn đã vất vả vì mọi người, mình cảm ơn

Tài iệu này thật sự rất có ích cho mọi người

Chúc bạn sức khoẻ và may mắn, moi người vẫn chờ bạn up tiếp phần 3 đấy

Hôm nay mình rất bận nhưng cũng tranh thủ down nhanh phần 2 mà bạn vừa up lên vì sợ link die mất

Mình cảm ơn bạn.

pass???????? bó tay.com không có pass bạn ơi, đã giúp thi giúp cho chót. thanks..... :mellow:

5. :mellow: - Chào anh em cad việt

- Có anh em nào biết giúp dùm mình nhe. USB của mình bị nhiệm virut gì mà không hiện tất cả các folder chứa dữ liệu

-Ví dụ mình mở usb trên máy tính của mình thì dữ liệu đó hiện lên mình vẫn sử dụng bình thường. Nhưng qua máy tính khác thì tất cả dữ liệu không thấy đâu hết, mà dung lượng trong bộ nhớ của usb vẫn còn. theo mình nghĩ thì con virut đó làm ẩn folder. mình quét virut rồi nhưng ko hết. có cao thủ nào biết cách khắc phục chỉ dùm mình. Thanks. Chúc anh em cadviet có 1 ngày thật vui vẽ & Hạnh phúc .