Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

tanbqtb03

Thành viên
  • Số lượng nội dung

91
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

1

Bài đăng được đăng bởi tanbqtb03

1. Vào lúc 2/3/2023 tại 20:16, duy782006 đã nói:

Lâu nay mình dùng lisp vẽ mline trong rất nhiều việc, vừa qua vẽ trên 1 bản vẽ của người khác thì gặp tình trạng bản vẽ đó đã có định dạng style của mline khác của mình nên lisp bị sai ráo trọi. Mình muốn lisp tạo ra mlstyle theo ý mình để kiểm soát việc chạy lisp. Mình đã tạo được file *.mln chứa style như mong muốn, vấn đề là mình không dùng lisp để load file này lên được. Nhờ các bác chỉ giúp cách load file mln bằng lisp hoặc make trực tiếp mlstyle vào bản vẽ luôn thì càng ngon. Cám ơn các bác!

Hiện mình đang mò dùng dòng như này:

(command "_mlstyle" "load" "DUY2PDIEU" "D:/duy782006mline.mln" "y" "")

Cái này mình sửa từ dòng dùng load kiểu đường nét nhưng ko thành công.

A có lisp thống kê mline không ạh

• Like 1

2. Vào lúc 30/3/2022 tại 10:30, nguyenkimngan.hanoi1 đã nói:

Tôi sử dụng file lisp link, length, sum.. này trên diễn đàn từ hồi dùng cad 2007, hiện tại cad 2020 không sử được., khi dùng lệnh Re nó không hiện kết quả. Nhờ ae sửa giúp hoặc chỉ cách khắc phục để phù hợp với cad mới. Thanks.

4-2-Link Length and Area and more.lsp

Bác tham khảo lisp này xem có đúng ý bác chưa nha: https://www.facebook.com/groups/1383249052044317

• Like 1

3. Vào lúc 23/2/2020 tại 11:44, thiep đã nói:

Hi NGUYENVANHIEUGTVT,

Đã thêm bớt 1 vài dòng lệnh lisp của Lee Mac, bạn chạy thử:

DoubleOffset.LSP

Hi bác nhờ bác upgarde lisp thêm như sau:

1-Mình có thể tùy chọn layer khi offset được ko ạ? Chọn theo name list layer  (layer khác với layer của centerline)

2-Và có thể tùy chọn khoảng cách offset tính từ centerline ra 02 bên ko ạ, nhập số vào trước khi offset

Cám ơn bác nhiều ạ!

4. Vào lúc 12/12/2018 tại 16:07, MeoUbn đã nói:

Các bác cho e hỏi cách khắc phục lỗi này với ạ. e dùng máy trước vẫn copy bình thường mà máy này giờ lại ko thể nào copy được cái gì giữa các bản vẽ. tất cả mọi thứ luôn text, line, block ko dùng Ctrl + C để copy được, có cao nhân nào chỉ e với :(

Mình cũng có 01 bản vẽ có lỗi tương tự, hóng các phương án fix