Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

tanbqtb03

Thành viên
  • Số lượng nội dung

91
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

1

Bài đăng được đăng bởi tanbqtb03

1. 4 phút trước, ngokiet đã nói:

Hinh nhu cad 2007 không có lệnh nay.

Lisp này chỉ thực hiện lệnh ẽxport layout to model cho tất cả các layout. Với yêu cầu lệnh có sẵn.

Thanks bác, ví dụ e đang dùng Cad2007 muốn xài kiểu lệnh này (giả sử có lisp bổ trợ cho việc này) thì cũng bó tay ah

2. Vào lúc 5/5/2019 tại 22:40, ngokiet đã nói:

Thừ lisp sau

- Nó export tất cả layout vào thư mục mặc định của bản vẽ hiện hành.

Mình chỉ viết sơ như vậy.

Nêu muốn chọn nhiều file thì rắc rối 1 chút.

- Bạn có thể sửa lisp lại 1 chút là thêm 1 dòng (c:test) vào cuối lisp và cho nó vào starup suite. Bạn mở file nào thì nó tự động xuất file đó.

- Xong nhớ xóa vì không cần nó cũng tự động.

Làm vậy cho đơn giản.

exlayout.LSP

Nó áp dụng cho phiên bản Cad2007 được không bạn, mình đang dùng Cad2007 test thử không được ah, thanks

3. Mấy tính năng này trong bảng layer ở layout đều có hết mà bạn.

Mình ví dụ thế này nhé! Bác vẽ 1 bộ bản vẽ các bộ môn tầm 50 layout, mọi thứ vẽ xong. Đến lúc này phát sinh thêm 01 HT thoát nước mưa chẳng hạn với layer nuoc_mua. Khi đó bác hướng dẫn giúp e là làm sao chỉ hiển thị layer này - layer nuoc_mua chỉ trong layout thứ 51 mới p/sinh thêm mà ko cần phải click từng viewport trong 50 layout trước đó. Tại e cũng mới dùng layout CAD nên ko rành lắm. Thanks

4. Có phải ý bác Mũn thế này ko ah?

Chọn 1 layer, cho nó option:

1- Hoặc cho phép hiển thị trong viewport hiện hành (- viewport đang đặt con trỏ) ko được hiển thị trong các layout khác

Mục đích: Để khi thể hiện bản vẽ bên layout, khi người vẽ bổ sung thêm 1 layer mới thì ko phải chọn từng viewport để vplayfreeze lại lần lượt rất tốn thời gian và dễ bị bỏ sót.

2- Hoặc chỉ cho phép layer đó hiển thị trong các viewport khác và bị vplayfreeze trong chính viewprot hiện hành.

Vì e đang dùng CAD2007 nên ko biết các phiên bản về sau có tính năng như e trình bày ko, các bác "chém" nhẹ tay hihi

• Vote tăng 1

5. Bạn làm theo các bước sau:

1-Bước 1: Click theo đường link của bác sgcq cung cấp: https://kickass.so/autodesk-imagemodeler-2009-sp1-build-19113-t2256087.html

2- Bước 2: Chọn tab Download  Torrent

3- Cài đặt Tool download file torrent miễn phí: http://www.utorrent.com/

4- Bước 4:Sau cài đặt xong PM uTorrent, click đúp vào file torrent đã tải về ở bước 1

Sau đó chọn nơi lưu file tải về, thế là bạn đã có 1 bộ PM đầy đủ thuốc thang như ý

6. Em mở file cad lên thì bị lỗi font. 

Khi edit chữ thì nó ko hiện ra trên thanh công cụ.

Làm thế nào để sửa lỗi font chữ này. 

Ngồi viết lại thì lâu quá vì có hơn 30 file cad thê này

Như bạn miêu tả, hình như máy bạn thiếu font hiển thị của bản vẽ nên ko đọc được. Có 02 PA bạn có thể chọn:

1- Upload bản vẽ lên đây, mọi người sẽ copy cho bạn font còn thiếu (nếu bản vẽ bạn có thế chia sẻ)

2- Chọn vào text, chọn properties, kéo thanh trượt đến dòng gần cuối để xem textstyle đê biết font nào bị lỗi và search bộ font tương ứng copy vào Font trong Autocad và mở lại bản vẽ là OK

7. Các bạn có thể tham khảo xploter in được nhiều bản vẽ trong 1 file hoặc cả  nhiều file bản vẽ. Trên cả Model hay Layout. Nhìn qua có thể thấy hơi phức tạp. Nhưng thực chất rất dễ dàng. tham khảo tại đây nhé

Bạn up lên trang nào khác đi, host của diễn đàn bị lỗi hay sao ấy, mình tải hoài mà không được, thanks

8. Các bạn có thể tham khảo xploter in được nhiều bản vẽ trong 1 file hoặc cả  nhiều file bản vẽ. Trên cả Model hay Layout. Nhìn qua có thể thấy hơi phức tạp. Nhưng thực chất rất dễ dàng. tham khảo tại đây nhé

Yêu cầu chạy CAD2014x64bits cao quá, bác chỉnh xuống CAD2007x32bits được ko bác? Thanks