Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

SunSun142

Thành viên
  • Số lượng nội dung

60
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

1

Bài đăng được đăng bởi SunSun142

1. Chị thông cảm, mới gần đây đã xảy ra một vụ

1 nam thanh niên đã jả gái vào forum này nhằm quyến rũ anh Ji. Anh Ji đã đổ kềnh đổ càng và ngỏ lời cưới nam thanh niên đó. Sau này sự việc vỡ lở, Anh Ji đã bị tổn thương tâm lý phải điều trị ở viện 3 tháng mới đc về nhà. Thế nên mọi người cảnh giác là lẽ đương nhiên.

Một lần nữa mong chị thông cảm cho các anh em ở đây. T____T

2. Khổ, em có lăn tăn đâu, tại anh tự nhiên tối qua PM em bảo em điều tra đấy chứ =))

Mí lị, tại em thấy chị ý cứ kêu gào thanh minh mình là con gái mà chả ai tin, nên em chứng minh júp thôi mà, có lăn tăn jì đâu :-??

Em là boy 9x, 82 đối với em nằm ngoài vùng phủ sóng rồi =))

3. duc nguyen:

Mun: Đề nghị các mem nam hết sức cảnh giác, đề phòng kẻ xấu lợi dụng đúng vào thời điểm chính biến (thêm 2 mod mới) này để giả gái . Theo nguồn tin nội bộ thì riêng tên mũn cũng có mấy cái nick khác nữa.

Mun: L-) bác nói thế này là sao

duc nguyen: =))

duc nguyen: anh đang cảnh tỉnh

duc nguyen: cho các mem nam bé bỏng

duc nguyen: =))

4. - IOR là độ khúc xạ của ánh sáng khi đi qua một môi trường trong suốt, kiểu như chiếc đũa cắm vào cốc nước thì nhìn nó như bị gẫy ý

- Subdivs là độ mịn, mượt khi áp vật liệu lên vật thể.

- Reflection là độ phản xạ.

- Fefraction là độ trong suốt.

Nói nôm na như vậy cho dễ hiểu chứ jải thích theo tài liệu thì đau đầu lắm :leluoi:

5. Cho mình hỏi là làm sao xuất từ Max sang cad đúng tỉ lệ vậy?

Đúng tỉ lệ thì ở phần đơn vị trong max anh phải để đúng. Chẳng hạn như đơn vị bên max mà anh để inch, sang cad là mm thì số nó sẽ nhảy

Để chỉnh đơn vị mặc định của max về mm thì anh làm như sau:

sau đó chỉ việc vào file -> Export, chọn đuôi DWG là đc.

Chúc anh thành công :leluoi: