Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

trumxike8x

Thành viên
  • Số lượng nội dung

21
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi trumxike8x

1. Chào các bác. Em nhờ các bác một chút đwợc không ạ. Em đã vẽ một cơ cấu chuyển động trên inventor. Em muốn mô phỏng nó nhưng không cách nào làm được. Đành nhờ các bác vậy. Đây là ban ve . Cám ơn các bác nhiều. Ah, em chi là gà thôi. Hic

to dang ngồi nét không có kai inven thôi hôm nao chỉ bạn cụ thể trên hình vẽ của bạn nhé.........mà bạn có mạng đúng không? sử dụng mô phỏng trong đó rồi ứng dụng có lẽ bạn sẽ hiểu thêm ý

2. Em là thành viên mới của diễn đàn em co một câu hỏi các anh giúp em với nhé.

Em copy bộ cài cad2004 không biết cài làm sao ma chi sử dụng được 30 ngày hết 30 ngày thì các thanh công cụ không sử dụng được nữa .Em gỡ ra cài lại nhưng vẫn không được .

Các anh giúp em với

thực ra nếu bản cad chuẩn mua quán thì bạn xem lại crack.....sẽ có....

nếu bạn từng copy vô máy tính thì có thể bị virus ăn mất file......bạn đi copy lại là ok..

>>>

thật ra tớ mách bạn một kinh nghiệm là những chuơng chình cài bạn nên tạo một "hướng dẫn các bước...và ở đó ghi hết mã code...,mà bạn từng cài lần truớc vào notepad...khi sau cần cài thì copy pate là ổn...

3. chào các bác hôm nay mình hỏi hơi nhiều thông cảm nha dang hoc cad mà.

mình muốn hỏi về cái khung tên trong bản vẻ kĩ thuật .bbản thân cái khung tên là một hình chữ nhật 140 ,32 chiều cao chữ thường là 2.5 chiều cao chữ hoa là 7 đó là trong bản vẽ A4 vậy trong bản vẽ A3,A2,A1 hay A0 vẫn như vậy à

tiếp theo về cái tỉ lệ ví dụ mình muốn vẽ một bản vẽ A2 có tỉ lệ là 1 :10 thì mình fải tạo giới hạn bản vẽ là (5940,4200) thế còn cái khung tên (140,32) ở trên làm sao chẳng lẽ cũng gấp 10 lần các chiều dài lên à (1400,320) thế còn chiều cao của chữ số thì làm sâo

Tuỳ theo từng tiêu chuẩn của bản vẽ......xd hay cơ khí,hay tuỳ công ti yêu cầu......

Mình dân cơ khí ở sách Hướng dẫn đồ án CHI TIẾT MÁy có mấy loại bản vẽ ý:bản chi tiết bản,bản lắp ghép....hoặc trong sách cád của nguyễn hữư lộc cũng có nói mà

Chúc thak công

4. Em học cad cách đây 7 năm ( 2002) làm việc không chuyên nghành gì tới cad.

Giờ mới xin được việc vẽ tách bản vẽ . Cần giúp đỡ về vẽ tách chi tiết. Xin gửi dùm mình 1 bản vẽ tách cơ khí làm ví dụ về hòm thư dogiap_k10@yahoo.com

Xin cảm ơn vô cùng

nếu thích thì mình cho bạn mấy bản vẽ cad co khí máy móc..............nếu bạn là dân chuyên ngành Mail cho mình: trumxike8x@gmail.com

5. "Nêu tên,chức năng các tệp tin chứa môi trường làm việc trong INVENTOR ( STANDARD.ipt ;STANDARD.iam....)" la sao?.em tìm trong tàI liệu INVENTOR mà không thấy?

Các môi trường làm việc đó ......

-trong standard.môi trường của bản vẽ chi tiết,,,.............các đuôi khác nhau nhưng trong các box sẽ có tiêu chuẩn.............ae việt nam thì nên dùng metric.............

-steep ....là dùng cho vẽ tấm..............

-assibly///....dùng cho lắp ghep

.

tài liệu inven thế nào chẳng có.....bạn nên đọc kĩ nha

6. các bác cho em hỏi, em muốn chia 1 đoạn cong thành nhiều đoạn cong, với điểm chia là bất kỳ thì làm thế nào ạ.

câu này ông thày tui cùng từng hỏi khi xưa nhưng nghĩ maĩ không ra..................mấy cách của các ka ka đè ra cũng có vẻ đưọc đây........tui lâu rồi khôg sài cad nên chưa thử

test thử tui PM lại nghen

7. Cac bạn cho mình hỏi có cách nào in diều chỉnh độ đậm của point khi in ra ko, point style chỉ là dấu chấm.

ta có thể đặt độ đậm của nó............thông thường thì máy in ngày nay thường có chế độ nhận diện SW"style weight "theo màu săc...........khi bạn tạo lớp thì nên để default trong SW và vẽ dường nét theo màu sắc...........khi in ấn.............thằng nào thích đậm thì ae bảo nó................nói trước với các bạn là bọn hàng in đôi khi không biết gì đâu............em làm 5 cái đồ án rồi mà in lại hoài................mình nên đứng coi chúng làm việc mà bảo các ac trong quán cho đỡ tốn tiền...........

8. em vẽ cái lò xo cong không được ai bít chỉ giúp em với

-

-

-bạn Iven rôi tạo một shekch=====>vẽ đường kích lò so vào một trục Khoảng cách của bán kính cong của lò so====>.....thoat khỏi sheck.......và vao coil........ok////////

mà nhà cậu có mạng thì vào visia......sẽ cho ví dụ ngay...lâu rồi không dùng in ven hơi quên tí

9. Bác gửi bản vẽ của bác lên có được ko? Ghi kt ko khó một khi bác vẽ được hình khối, bác chỉ cần đặt UCS vào mặt phẳng cần ghi KT là được mà. Dùng lệnh 3 point để gắn mặt phẳng 0xy lên mặt cần ghi Kt.

-

-

ha anh ka ka ơi ! giúp em với không ghi được như lời ka ka có phải ka ka đang viết chỉ em trên cad 3d không ka ka

10. Phần mềm AutomationStudio, chuyên thiết kế và mô phỏng trực quan sơ đồ thuỷ lực, khí nén, điện…

Download:

http://www.mediafire.com/?zmqdcj2nyzt

http://www.mediafire.com/?jtgymnmmotm

http://www.mediafire.com/?azbeddbmjty

http://www.mediafire.com/?p24mj2d0ajm

http://www.mediafire.com/?mm0zzyoax93

http://www.mediafire.com/?inbbzmq39dz

Cài đặt:

1- Lưu tất cả vào 1 thư mục, giải nén part1, các part khác sẽ tự động bung ra. Cài bình thường.

2- Cài xong copy toàn bộ file trong “bẻ khóa by VNDL” paste vào thư mục cài đặt

Sử dụng:

1- Trong Library Explorer, bấm Open, chọn Main.xml trong thư mục Library.

2- Chọn item mình muốn, drag and drop vào màn hình, joint chúng lại, bấm Simulation sẽ thấy chúng hoạt động…

3- Có thể export sơ đồ dạng *.dxf, sang AutoCAD mở bình thường

4- Trực quan hơn, vào đây download các file video demo:

http://www.automationstudio.com

Enjoy!

-

-

-

mình chưa đown được nhưng phần này hay thiệt..........ăn thanh minh song lên học luôn he he eh thak pro

11. em thấy trong ebook về phần mềm inventor có nói về việc nút view catolog có các trình ứng dụng khác như Design view, create design element... nhưng trong phiên bảng 2008 lại không có các chức năng này, xin hỏi là chức năng này nằm ở đâu? Cảm ơn nhiều.

--

---

ôg bạn àh,,,...........chức năng bạn cần thì vào tool ==>custums====>command====>roi nhấp chuột lôi nó ra thanh..........

Cũng có trường hợp bạn dùng phần mềm copy cài không đầy đủ.phần thư viên hoặc lúc cài có lỗi.........."khả năng này hơi thấp bạn ah"

----

12. Ssg không hề có ý ti toe hay sỹ dởm sỹ thật gì cả. Đơn giản chỉ là vận động thêm bạn bè cùng học SolidWorks cho nó đông vui. Bạn không thích thì thôi, ssg thành thật xin lỗi, xin rút kinh nghiệm và sẽ cẩn ngôn hơn.

Nếu còn quan tâm đến Inventor, mời bạn khoảng 2 tháng sau quay lại box Cơ khí này, anh em ta sẽ cùng thảo luận nhiều thứ pro hơn của Inventor, chứ tính thể tích và khối lượng với mọi phần mềm CAD 3D chẳng là cái đinh gì, không đáng để bận tâm. OK?

--

=

=

Thực ra nói thật bạn ssq nói về inventor thế thì cũng có thể bạn không biết gì về IN rồi................với một người ngoại nghành thì ta có thể trả lời nó như nhau...........khác biệt lớn nhất của in va solip là ở giao diện.............tớ cũng đang học inven thôi nhưng cũng có thể sd solip,,,,,,,,,,,,,dù chưa pro nhưng cũng thấy nó có điểm kkhac biệt.................

13. Xin hỏi ai từng dùng solip và inven rùi........cái nào hay hơn cái nào trong cho dân cơ khí? em học cả 2 thấy giống nhau nhưng đó là trình độ bình thường.Nếu học sâu hơn thì cái nào hơn cái nào nhỉ?

Có ai dân cơ khí :xin cho em biết còn phần mêm nào khác nữa không?......đang định nghiên cứu hết phần mềm cơ khí ý mà.Tại sắp bị "đạp khỏi trường rôi mà chẳng biết gì mấy"

Thak trước các pro nha!!!!!

14. Vẽ hình khối rồi nhưng em không biết làm sao có thể ghi kicks thước lên ?mà không biết có ghi được không để nhìn cho trực quan hơn.....

Và làm sao có thể tạo một word plane [có khoảng cách cụ thể rồi==] và em lấy giao của trục và mặt====>xác định được điểm làm việc====> sketch 2d không làm sao để xác định được một tâm tròn trên đó?

Help me !!!!! thank các pro trước nha

15. He he he! Sao các bác cứ hay "đùa" với những người mới học CAD nhẩy? Không biết bạn ấy mới hỏi, làm nhụt chí tinh thần học hỏi của của người khác có phải là "đùa" ko? Có nên đùa cợt kiểu này ko? Em xin các bác cho ý ciến!

Hỏi gì mấy cái vớ vẩn như thế pro GP14 ơi...............Dân CK mà hỏi thế sao?