Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

transu

Thành viên
  • Số lượng nội dung

92
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi transu

1. Các pác trên diễn đàn có bít lệnh nào để vẽ chi tiết bị khoét lỗ ko?? Ví dụ đã có chi tiết hoàn thiện rồi, giờ mình muốn khoét lỗ tròn vào nó thì phải làm sao?? Cám ơn các pác nhiều!!! :cheers:

tạo 1 khối trụ có đường kính = đk lỗ mún khoét đưa khối trụ vào chỗ muốn khoét dùng lệnh "su"trừ khối là ok

• Vote tăng 1

2. Tôi có một bản vẽ vẽ trong cad 2004, nay chuyển sang mở trong cad 2007 thì bị lỗi như sau: Trên bản vẽ xuất hiện các đường hình chữ Z dày đặc giao nhau tại 1 điểm; các đường này không xóa được. Lỗi này chỉ bị khi mở trong cad 2007 còn vẫn bình thường trong khi mở trong cad 2004. Xin mọi người chỉ giúp là bị lỗi gì, cách khắc phục khi mở trong cad 2007? (Xin lỗi là không upload file lên được, đã thử nhiều lần mà không được)

xem nó có phải là 1 đối tượng ko bắng cách ctrl_a rồi bỏ các đối tượng muốn giữ lại và del nó đi. còn ko0 phải đối tượng thì tui thua hêh

3. :bigsmile:

Mình tự dưng nghịch nghịch thế nào. Mà giờ cứ dùng cad mở một file cad bất kì trong 1 thư mục bất kì, là nó lại tự động xuất hiện 1 file ACAD.LSP trong thư mục cùng file cad đã mở. :bigsmile:

Trước đó, mình có nghịch j j đó về autolisp.

Nhưng giờ, ngồi chỉnh lại thì chịu hok bít chỉnh thế nào. Thử vào workspace hỉnh lại về cấu hình ban đầu mà hok được.

Cad mình là 2009.

Mong bạn nào biết lỗi này chỉ giúp mình khắc phục

Thanks nhìu :cry:

-----------------------

Mình đã thử mở file lisp này = text và thấy file lisp "Lây lan" này do "Nguyen Manh Hung and Van Thai Binh - Cong ty Tu van va KSTK Xay dung" viết ra.

(Chỉ cần lỡ xài 1 lần là nó cứ lây liên tục Ức quá)

Xin đính kèm file lisp này để các bạn trợ giúp

http://www.cadviet.com/upfiles/2/acad.lsp

dùng Avira Antivir Personal là ok ngay. chỉ có thằng này mới diệt được con virus acad

4. aoi.e dùng cad 04 mà ko hiểu sao e vẽ được lúc thì nó tự tắt mà echưa kịp lưu bản vẽ.help me

1. bản vẽ quá nặng

2. file dùng đi dùng lại wa nhiều.(có thể do virus làm hư)

3. cấu hình máy yếu

4. chương trình đang đọc lệnh này chưa xong đã ra lệnh khác làm treo máy

(cad 2004 thường gặp những phần trên)

tốt nhất nên dùng cad 2007. cad2004 chỉ dùng để dựng 3d.tuy không có nhiều hộ trợ nhưng rất nhẹ

5. Đó chắc hẳn là do bạn đặt setting rồi

Or có thể thông số saturation quá cao,

nên màu sắc bị ảnh hưởng của nhau quá nhiều

Bạn thử chỉnh lại những thông số đó xem sao

mình là tay ngang nên ko hiểu rõ vể 3dmax lắm bạn có thể chỉ rõ hơn đc ko.setting mà bạn nói phải vào đâu để chỉnh vậy?hoặc là bạn cho mình các thông số setting mà bạn thường sử dụng thì tốt wa.một lần nữa cám ơn bạn lắm lắm

6. Bình thường tôi không làm kính mà chỉ để bầu trời bên ngoài là đủ

Còn nếu bạn vẫn muốn làm kính mà vẫn muốn để as xuyên qua thì bạn làm theo tôi

Chuột phải vào kính, chọn Properties

Trong mục Rendering control bỏ Cast shadows đi là đc

Bạn ren thử đi

cám ơn bạn đã trả lời.cho mình hỏi them tý.mình phối màu cho các vách tường mà các màu sắc cứ hòa trộn lận nhau ,ko ra màu mà mình muốn.Mình phải làm sao đây.mong bạn chỉ giúp.thank so much

7. Bạn chỉ việc Seach trong google là thấy hàng loạt bài viết về Vray light mà

Còn ánh nắng qua khung cửa sổ thì tốt nhất bạn nên dùng Vraysun or đẻn Spot

hix ý mình mún hỏi là ý nghĩa của các thông số có trong đèn vraylight. và làm thế nào để ánh sáng của đèn di xuyên qua kính như ánh nắng.Mình tự nghien cứu cả buổi mà ko đc.Mong các cao thủ ra tay giúp đỡ.thank so much

8. Tự động thoát của Cad2004 trên máy tính

Máy tính của mình cài đặt phần mềm Cad2004, không hiểu sao cứ dùng được một lúc là lại tự thoát chương trình. nhiều khi chưa kịp Save thế là....thật là đau khổ.

Mọi người có thể giải thích hiện tượng và nêu cách khắc phục cho mình với. Cài đặt lại phần mềm rồi mà vẫn không được.

do file sử dụng quá nhiều(dùng file cũ để làm đi l;àm lại nhiều công trình) nện bị lỗi(thường gặp ở cad 2004) vì mình dựng 3d cad 2004 nên bít như vậy.tạo một file mới rổi coppy toàn bộ sang sẽ hết.Tuy nhiên nếu file nặng quá cũng bị lỗi thoát mà ko báo (thường gặp ở cad 2004)do máy yếu mà gượng ép làm nhìu wa

9. Lệnh layiso chỉ dùng để hiển thị layer trên những đối tượng chọn, nếu bạn dùng cách layiso để chuyển các layer khác về 1 layer có sẵn thì phải mất công xoá đi layer không cần đến nữa. lệnh laymrg có thể giải quyết một lúc hai vấn đề trên. :s_dead:

um ban nói đúng.vì mình cung mới bít lệnh này.thanks so much.

10. khi em làm vài tập giúp thằng bạn nó sài nhiều layer tào lao quá, khiến em rối lên được, ko thể nào chỉnh sữa dc nữa

nay cho em hỏi có cách nào chuyển đối tượng từ nhiều layer khác nhau về 1 layer

cho em hỏi lệnh, cách thực hiện , vị trí của các lệnh v. v. vì em mù autocad hơi bị nặng, em có lên mạng search về thử nhưng ngu mặt luôn

bác nào giúp em với, em xin cảm ơn

y!m lucky_luke_nn@yahô.com

xài cad 2007 hả.dùng lệnh layiso chon 1 đối tượng muốn đổi là được

• Vote tăng 1