Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Auhtumn

Thành viên
  • Số lượng nội dung

16
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi Auhtumn

1. Vấn đề của e thế này a

- cad 2007 : e lệnh layiso thì chỉnh sửa những nét thuộc layer đã chọn ( các layer khác ẩn hết ) ---> sau đó bấm layon thì tất cả layer hiện lên lại hết

- Nhưng khi dùng cad 2013 : e lệnh layiso thì chỉnh sửa những nét thuộc layer đã chọn ( các layer khác ko ẩn - nó mờ đi và khóa lại ) ---> nhưng sau đó bấm layon thì tất cả các layer khác vẫn khóa nó ko hiện lên :(:( :( muốn hiện lên phải vào bảng layer bấm mở khóa từng layer một @@

--> à cad 2007 là layon ( đặt lisp lệnh đó 22 ) thì cad 2013 là lệnh layuniso nên nó ko thông nhau :D giờ phải đặt lại trong lisp là layuniso 22 chứ ko phải là layon

2. http://www.mediafire.com/download/wj6g9pru0zl2awj/cac+hinh+khoi+co+ban.dwg

link file cad bên trên là các khối e vẽ ở dạng : mặt bằng mặt đứng mặt bên. Đều là các khối cơ bản trong hình học không gian. Giờ e muốn trải mặt của khối đó lên 2D cad làm như thế nào ?

Mục đích của việc này : cho vào máy CNC cắt alu, cắt gỗ các mặt đó rồi ghép lại thành khối

Thanks các bác !!!!

3.  

Xin chào mọi người, em là lính mới, cũng mới học Cad luôn và E đã làm theo 2 cách HD :

1. C:\progame file\cad\support ( cách này sau khi copy, e đã khởi động lại cad mà vẫn chưa use được) và cách

2. Option\file\hatch pattern file search path thì e 0 tìm thấy dòng chữ này ở chổ nào hết trong File của hộp thọai Option (e use Cad 2007).

ở cách thứ 2 nếu bạn dùng cad 2007 thi vào Option\file\support files search path xong add một đường dẫn đến thư mục hatch đã tồn tại trên máy của bạn. sau đó nhập lệnh hatch và vào costum và nó sẽ hiện ra cho bạn

Xin vui lòng chỉ lại giúp e cách cài mẫu Hatch. Xin cám ơn và mong nhận được hồi âm!

Chính là dòng đầu tiên : Support File Search Path : tạo ngay 1 đường dẫn mới đến thư mục đã để sẵn tất cả hath trong đó, nhanh quá :)

4. Em có 1 file cad đường đồng mức, em muốn hỏi trong CAD có lệnh nào chuyển các dường đồng mức đó từ mặt phẳng lên cao độ rồi xuất qua MAX được dạng MESH có cao độ không a, nghe nói CAD có plugin nào đó làm được điều này, chứ bây giờ mà em BO trong cad ròi sang MAX kéo điểm lên thì chết , 20 đường thì được chứ em làm 100 đường chắc chết mất. Mong mọi người chỉ giáo !

FIle của em đây

http://www.mediafire.com/?g2n3hojxq3nqdfk

5. Em có 1 thắc mắc mong mọi người chỉ giúp :

Em xài max 2009 và render = vray 1.5 SP2, mỗi lần render thì CPU của em lên tối đa 100%, và nghe thấy tiếng cái quạt trong ổ máy kêu lên vi vu, render xong nó tụt lại về 0%-10%. em thấy ghê quá, em sợ render nhiều thế cháy chip mất, máy của em như sau :

chip C2D 2.2Ghz E4500

RAM 2 GB

card đồ hoạ 256 GeForce 7300GT.

Nói chung là ngon lành để dùng max2009, thế mà sao lại có thể chiếm 100% CPU đc chứ????

6. Em dùng 3d max 2009, em bị một lỗi như sau:

Lúc gán được map, lúc không gán được map vào vật liệu ????????

Cái ảnh này, các bạn nhìn vào khung đỏ em vẽ, Location và Statítics : N/A .

Tức là em không thể bấm được Open để gán ảnh.

Cón ảnh này : Location và Statítics đều có thông tin đầy đủ( cỡ ảnh và đường dẫn của ảnh ).

Tức là em bấm Open, ảnh sẽ được gán vào Khung Material Editor ( phím tắt M ).

Vấn đề của em là như thế đấy, kể cả trong ổ E, có folder chứa ảnh gán được, có folder chứa ảnh không gán được, em không biết vì sao, mong anh em giải thích.

7. Mọi người ơi em đang học năm 2 kiến trúc - dhxd, em đang vẽ trường tiểu học, có mấy vấn đề phát sinh quá mà chẳng có ai giải thích, post bài lên diễn đàn rồi đợi các bạn trả lời thì..., nick chat của em là : bring_me_your_dream_of_love.

Mọi người add nick em vào, có gì tư vấn cho em vài cái mẹo vẽ, em vẽ gần xong rồi còn mỗi cái MC AA, mọi người add giùm em nhé, em cám ơn rất nhiều:D