Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

windowlove

Thành viên
  • Số lượng nội dung

18
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi windowlove

1. Mình gõ tiếng việt trong Mtext bị lỗi khó chịu sau

Setting: font vnsimpli.shx, bộ gõ TCVN3

Gõ tất cả các chữ có dấu đều bình thường, nhưng khi gõ chữ é nó lại nhảy sang chữ đ (ví dụ gõ chữ "thép" nó nhảy thành "thđp"), và đổi font chữ sang arial luôn. Mở file cũ lên cũng bị. Gõ mới cũng bị

Mò cả buổi không ra, nếu xplode để chuyển về dtext thì lại bình thường

Ai biết bị lỗi gì giúp mình với

2. http://www.cadviet.com/upfiles/5/27451_nhaqh_1.dwg

Mình đang làm quy hoạch. Định làm 1 cái dynamic block mặt bằng mái nhà. Làm 1 cái rồi kéo to nhỏ cho tiện. 

Mình có upload file gửi kèm. Đã strech được 2 chiều rộng và dài. Nhưng cái đường giữa mái thì nó cũng strech theo, không tìm cách cho nó nằm giữa nhà được. Ai giúp mình với, mò cả buổi vẫn không được ạ

3. Mình thường dùng lệnh walladd (vẽ tường) của cad architect cho dễ bỏ cửa vào mặt bằng.

Nhưng mỗi khi muốn export sang cho người khác sửa bản vẽ (vs từ cad architect 2014 export sang 2004) thì thường bị 1 lỗi là tất cả các đoạn tường bị gom vào thành 1 block.

Nhưng nếu 1 block còn đỡ đàng này là khoàng trên 10 cái block tường chồng lên nhau. Phải ngồi xóa khá mệt.

Không biết ai có bệnh như mình không, và cách giải quyết ra sao.

Thanks vì đã xem :(

4. Mình vẽ 1 spline cong. Dạng này thì nó chỉ có 2 fit point ở đầu.

Sau đó mình offset nó thì đường spline mới này có rất nhiều điểm fit point. Mình muốn remove tất cả các fit point khác để nó giống như đường spline gốc nhưng không biết làm.

Bạn nào giúp mình với.

Mình muốn đường trên nó như đường dưới :(

5. Mình đang chuẩn bị làm cái đồ án quy hoạch. Nên cần một số thể loại công trình mẫu như: các chung cư 5,9,15 tầng. Biệt thự 2 tầng. Bệnh viện. Nhà trẻ. Các nhà hành chính.

Chỉ cần mặt bằng trệt và mặt đứng. Nếu có file 3d sẵn thì càng tốt, vì sau này chỉ cần đem đặt vào khu đất là ok.

Ai có bản vẽ hoặc ai đã làm mấy cái đồ án quy hoạch đơn vị ở thì cho mình xin với :cheers:

Thanks rất nhiều :cheers:

• Vote tăng 1

6. Mình ko cần chi tiết. Chỉ cần sơ bộ thôi.

Vì nhà trường bảo chọn khu đất để thể hiện cái khách sạn. Ko lẽ chạy quanh TP tìm :bigsmile:

Thanks các bạn!!!

P/s: Giờ thì mình cần cái quận Hải châu thôi :bigsmile:

Cái của bạn trên kia vẫn thiếu quy hoạch khu đất nhiều :bigsmile:

• Vote tăng 1

7. Tớ vừa sờ đến Cad hôm nay.

Chạy Autocad Architecture 2009 Metric (AA2009), Tớ thử vẽ 1 căn phòng 3000x3000. Tỉ lệ 1/100.

Xong thử add cái giường đôi vào. Scale =1 thì nó quá nhỏ. Tớ chuyển lên 10 thì vẫn nhỏ. Lên 100 thì lại to quá :-s

Vậy phải làm thế nào để khi vẽ xong và add 1 block nào đó bất kì thì block đó đúng với kích cỡ bản vẽ mình đang vẽ... :undecided:

Giúp tớ với :cheers: