Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

duongsatdn

Vip
  • Số lượng nội dung

1.617
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

26

Bài đăng được đăng bởi duongsatdn

1. các huynh giúp em với.

em dùng lệnh ddptype để định tỉ lệ cho cho vẽ điểm ( lệnh po) sau đó em vẽ 1 điểm bất kì, tiếp theo em lại dùng lệnh AR sao chép ra nhiều hàng,cột. và cuối cùng dùng lệnh copy (CP) để copy 1 đối tượng bất kì ( từ lệnh ar) tại sao khi copy ra các đối tượng khác lại co kích thước ( tỉ lệ) khác với kích thước ban đầu ( tỉ lệ).

em xin chân thành cảm ợn.

http://www.cadviet.c...55_drawing1.dwg

Khi bạn đặt kích thước cho điểm, bạn chú ý đặt point size xong còn cần phải chọn Set size... screen hay Unit.

Trường hợp của bạn là chọn tỉ lệ kích thước điểm so với màn hình, nên khi pan, zoom, copy ... thì kích thước điểm sẽ thay đổi theo kích thước màn hình.

Muốn không thay đổi kt điểm, bạn hãy chọn Set size in absolute Units.

Để đưa các điểm về cùng kích thước đã chọn, bạn dùng lệnh REA.

• Vote tăng 3

2. Khi nào SeaGame trở lại Việt Nam, chắc có môn "tá lả"!

Trích: "Bài Bridge dành cho 4 người và có luật chơi khá giống với đánh bài phỏm của Việt Nam và sẽ có tới 9 nội dung tranh huy chương."

Vụ này có nghi vấn về bản quyền đây! Phỏm là phát minh vĩ đại nhất của người Việt!

3. Mấy ông nhà báo dở hơi, cám hấp hay sao ứ!

Thí sinh đi xe ô tô đến điểm thi đại học chứ có làm gì xấu xa nhơ bẩn,

họ có vi phạm pháp luật đâu mà "bôi nhọ" mặt người ta và xoá biển số xe đi nhỉ???[/Center]

Chắc phòng hờ vụ tình cờ có biển số nào đó là xe công chăng!?

• Vote tăng 1

4. Như thế này có nên thêm chế độ thông báo bằng mail/bằng lưu ý khi có người viết tiếp vào topic mà thành viên đã viết bài/đánh dấu chủ đề quan tâm?

Ở trên cùng bài viết đầu tiên có nút "Theo dõi chủ đề này", bạn bấm vào đó và lựa chọn hình thức theo dõi bài viết đó!

5. mình là một thnàh viên mới, đã tìm hiểu về cad nhưng vẫn còn nhiều điều chưa thấu

các bạn cho mình hỏi một chút nhé?

mình thấy dùng font vntime.shx hay vntimes.shx chữ rất đẹp

nhưng mình không tài nào ghi được tiếng việt, các bạn có thể giúp mình được không?

Bạn dùng bảng mã Unicode.

6. Thông tư số 01/2011/TT-BNV do Bộ Nội vụ ban hành, hướng dẫn thể thức và kỹ thuật trình bày văn bản hành chính.

Thông tư 01/2011/TT-BNV

1. Theo đó ở cuối các văn bản, BNV dùng dấu: "./." (chấm, gạch chéo trái, chấm) để kết thúc nội dung văn bản: Xem Nội dung Thông tư 01 và mẫu các loại văn bản ở phụ lục kèm theo.

2. Theo "Ngữ pháp tiếng Việt" của NXB Khoa học Xã hội năm 2002:

Hiện nay, tiếng Việt dùng mười dấu câu là:

1. dấu chấm .

2. dấu hỏi ?

3. dấu cảm !

4. dấu lửng …

5. dấu phẩy ,

6. dấu chấm phẩy ;

7. dấu hai chấm :

8. dấu ngang –

9. dấu ngoặc đơn ()

10. dấu ngoặc kép “ ”

3. Tìm đỏ con mắt cũng không thấy TT01 có dòng nào quy định dùng dấu "./." để kết thúc văn bản cả.

• Vote tăng 1

7. Hơ hơ, cái nè mình tưởng các cao thủ làm thường xuyên chứ

Tốt nhất là bạn hãy "soạn thảo" thật kỹ nội dung cần giúp đỡ trên một chương trình khác (Word, NotePad, Wordpad, ...), sau đó mở một topic mới để đưa câu hỏi vào.

Topic này mình tạm khóa lại và sẽ xóa đi khi bạn mở topic mới, kẻo mà có bạn lại đưa topic này vào "Cadviet guinness"! :lol:

Thân mến!

8. Nghĩa là mình có 1 dòng chữ như thế này trong cad:

1. 111111111111111111111111111
    2. 222222222222222222222222222
    3. 333333333333333333333333333

1. 444444444444444444444444444444
    2. 555555555555555555555555555555
    3. 666666666666666666666666666666

Mình muốn list 1 của dòng toàn 4 là số 4 chứ không phải số 1, hai cái mtext là khác nhau nhé ^^

Ủa không hiểu ý à,

Đọc một hồi mà hiểu được chắc té giếng quá!

9. Các bạn giúp mình với:

Mình dùng Cad 2010, khi save nó báo lỗi như thế này: "One or more oibjects in this drawing cannot be saved to the specifiel format. The operation was not completed and no file was created", vì thế bản vẽ làm xong mà ko save được, mất toi công mình làm.

Khi dùng Cad 2008 thì ko bị lỗi này.

Rất mong các bạn giúp đỡ

Bạn thử saveas sang định dạng CAD thấp hơn (DWG hoặc DXF đời 2004, 2008 chẳng hạn), hoặc bạn thử dùng PURGE; hoặc có thể copy bản vẽ sang file DWG mới!