Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

duongsatdn

Vip
  • Số lượng nội dung

1.617
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

26

Bài đăng được đăng bởi duongsatdn

1. Anh em Miền Trung đăng ký danh sách sớm nhá!

Đề nghị đăng ký bằng cách reply trực tiếp vào bài viết này!

(Các bạn có thể đề nghị địa điểm tổ chức offline tại Huế, Đà Nẵng hoặc Quảng Ngãi tùy vào tình hình nhân sự!)

Danh sách đăng ký tham gia Offline tại miền Trung

1. duongsatdn (0982.055.758) - hiện đang sống ở Đà Nẵng

2. Duy782006 (0914159250) - Quảng Ngãi

• Vote tăng 2

2. em có một bài toán cũ. các bác xem wa nha!

cac` bac vẽ 2 đường tiếp tuyến của 2 đường tròn có bán kính khác nhau bằng cad, tất nhiên là ko dùng truy bắt điểm tang(tiếp xúc nha)!

http://www.cadviet.com/upfiles/3/tiep_tuyen_1.dwg

Chỉ cần biết hai bán kính là được thôi mà bạn. Bài toán dựng hình này đơn giản quá! :(

• Vote tăng 1

3. Hixxx, em cũng bị rồi :cry:(

Đang ngon lành tự dưng cad 2006 bị dính. Em gỡ ra cài lại thì chỉ được 1 hôm, hôm sau bị. Gỡ 206 ra cài 207 được mấy hôm, jờ cũng nhóep :(

Có bác nào có cách khắc phục ko ạ, chứ thế này thì ức chế lòi ra mất :undecided:(

Hay là bác thử thay thế chức năng cancel lệnh bằng phím F1 xem sao!

4. Mình cóp pi đối tượng trong bản vẽ thứ 1 và dán qua bản vẽ thứ 2, tại dòng nhắc lệnh hiện lên chữ pasteclip nhưng lúc thì tìm được đối tượng, lúc không. Mình dùng cad 2000, không hiểu lỗi gì, mọi người giúp mình với.

Bạn nên dùng lệnh copy có chọn điểm chèn để dễ kiểm soát điểm chèn khi dán vào bản vẽ khác.

5. Em mở Cad ra, có thông báo: " Fail to create CommCntr Client Sink Object! ",thông báo này chỉ xuất hiện khi mở lần đầu tiên thôi.

Có ai bị thế này k ạ ?

Theo sự trợ giúp của AutoDesk thì bản AutoCAD của bạn đã bị hỏng. Bạn sẽ phải cài lại.

During startup, you received the following error message:

Fail to create CommCntrClientSink object!

The program started, but the Properties palette was empty.

This error may occur if third-party programs, such as system registry cleaners, have corrupted one or more of the registry settings during a cleanup process.

To resolve this issue, you must perform a clean reinstallation of AutoCAD®.

Google diễn nôm như sau:

Trong thời gian khởi động, bạn nhận được thông báo lỗi sau:

Chương trình bắt đầu, nhưng các bảng tính được sản phẩm nào.

Lỗi này có thể xảy ra nếu chương trình của bên thứ ba, chẳng hạn như chất tẩy rửa hệ thống đăng ký, đã bị hỏng một hoặc nhiều các thiết lập registry trong một quá trình dọn dẹp.

Để giải quyết vấn đề này, bạn phải thực hiện một cài đặt lại sạch của AutoCAD ®.

Dịch nguyên văn là:

Trong quá trình khởi động, bạn nhận được thông báo lỗi dưới đây:

Chương trình đã khởi động, nhưng bảng properties bị rỗng.

Lỗi này có thể xảy ra nếu các chương trình của bên thứ 3, ví dụ như dọn dẹp registry hệ thống, đã làm hỏng một hoặc vài thiết lập registry trong quá trình dọn dẹp.

Để khắc phục vấn đều này, bạn phải thực hiện một quá trình cài đặt AutoCAD mới.

Xem thêm ở đây!

• Vote tăng 2

6. Đây là file mà bạn cần. Mình đã đổi được gần hết lệnh về tiếng Anh nhưng còn một vấn đề nữa là nút tắt đi theo lệnh thì không đổi được

(ví dụ lệnh zoom chẳng hạn z nhưng để zoom all thì không phải là a tiếp theo mà là nút khác theo quy đinh của cad ( bản tiếng Pháp là t ). Cảm ơn.

http://www.cadviet.com/upfiles/2/cad_2007.txt

Chà chà... Có lẽ là bạn phải cài bản tiếng Anh nếu bạn muốn dùng lệnh bằng tiếng Anh vậy!

• Vote tăng 1

7. Chào các bạn.

Ở công ty mình có bản autocad nhưng không phải bằng tiếng Anh. Tên lệnh thay đổi hết nên mình không thể vẻ bằng lênh được. ( Tên lệnh gốc thay đổi nên lệnh tắt cũng thay đổi - không biết tên lệnh gôc nên không đổi phím tắt được). Vậy có cách nào cài đề gói ngôn ngũ tiếng Anh lên bản cad đấy không? Hoặc có cách nào giải quyết vấn đề của mình không vì học lại lệnh cad thì mất công quá. Cảm ơn.

Bạn có thể gửi file acad.pgp lên được không?

8. Mình đang vẽ bằng Autocad 2009.Đi Wc vào thì thằng em nó tắt đi để chơi game nhưng lại ko save.

Ai biết cách nào để khôi phục lại những gì mình vừa vẽ ko?

Nếu trước khi bạn rời khỏi máy tính mà có lưu lại và đã đặt chế độ lưu tự động thì bạn có thể đổi file có cùng tên nhưng phần mở rộng là bak ở trong cùng thư mục với file dwg để phục hồi lại bản vẽ.

• Vote tăng 1

9. Mình cũng từng bị dính virus đáng nguyền rủa đó. Mình đã tìm hiểu thì sự thực rất đơn giản. Chỉ cần search trên máy diệt chúng là ok. Bạn xem có file *.lsp nào mọc ra cùng file CAD bản mở hay không, sau đó bạn vào file lisp đó. Search ".lsp" ghi các tên file đó lại. Ra ngoài Window search các tên file đó (cả chế độ ẩn) và xoá chúng đi. Và nhớ tìm cả file *.lsp nào mọc ra cùng file CAD bản mở nhé. Đấy là cách thủ công. Còn mình chưa dùng chương trình diệt virus của CADVIET nên tìm hiểu thêm.

... và sau đó nó có mọc ra thêm các file đáng nguyền rủa nữa không?

10. chào các bạn. mình search trên google thấy đã có cad 2011, nhưng khi mình down về khi cài đặt toàn báo lỗi. bạn nào có bộ cài 2011 full không lỗi có thể share co mình với. cảm ơn các bạn. xin lỗi MOD vì không biết câu hỏi kiẻu này nên đặt ở đâu nên đành đặt bừa vào đây, mong htông cảm. rất mong nhận được hồi âm của các bạn.

Bạn vào thẳng Autodesk mà tải bản dùng thử, chỉ cần điền một số thông tin và tải nguyên con bản trial.

11. Số là em mới vào làm ở cty Xây Dựng(ks điện tự động hóa nên cái này kg rành), chép cái bản vẽ về nhà xem nhưng mà về nhà kg có Font đó.Trong Cty xài Cad 2007, nhà e cài Cad 2008.

Đã copy 1 số font mẫu bỏ vào fonts của Autocad mà vẫn kg đc, ai biết bị gì cách khắc phục ra sao thì giúp mình với.

Việc trước tiên là bạn phải xem trong bản vẽ đó có các loại font nào, nhất là các font của các dòng text bị lỗi không đọc được. Sau đó kiểm tra xem mình đã có loại font đó chưa. Nếu chưa có thì hãy tìm kiếm và add chúng vào.

Và cuối cùng, hãy dùng cỡ và màu chữ mặc định của CADviet khi post bài.

12. untitled.jpg

khi mình sử dụng lệnh bo hặch hach vật liệu trong cad thì máy của mình bị tình trạng đơ nguyên file cad mình dang sử dụng theo kiểu not responding và máy tốn cpu kinh

mình vừa thao tác rất nhiều dữ liệu trong đó nếu out rùi vào lại thì công cốc. rất mong mọi người chỉ bảo giúp mình,

cho mình hỏi thêm nhé cad ko có autuback như 3ds max phải ko?

Nhiều khả năng là cấu hình máy tính của bạn chưa đáp ứng được yêu cầu của AutoDesk. Hãy nghĩ tới việc nâng cấp RAM hoặc VGA.