Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

wookie

Thành viên
  • Số lượng nội dung

2
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi wookie

1. Minh gặp sự cố nan giải qúa các bác ơi!

Khi sử dụng wipeout để che đi các phần text không cần thiết trong layout không thấy phần text (Wipeout tao trong layout) nhưng khi in thi nó vô tác dụng.

Mong các bác chi giáo nhé, chứ mình xử lý bằng cách lưu ra file mới, trên mỗi file mở ra phần nào cần che đi thì mình lại xóa, phần xóa đi lại in ở file khác. bản vẽ của mình vẽ mặt bằng tổng thể nhưng khi in ra thi mình phải trích ra các bản vẽ nhỏ.

Thêm nữa là nếu chỉ cần text nổi lên thì dùng lệnh textmask

2. Minh gặp sự cố nan giải qúa các bác ơi!

Khi sử dụng wipeout để che đi các phần text không cần thiết trong layout không thấy phần text (Wipeout tao trong layout) nhưng khi in thi nó vô tác dụng.

Mong các bác chi giáo nhé, chứ mình xử lý bằng cách lưu ra file mới, trên mỗi file mở ra phần nào cần che đi thì mình lại xóa, phần xóa đi lại in ở file khác. bản vẽ của mình vẽ mặt bằng tổng thể nhưng khi in ra thi mình phải trích ra các bản vẽ nhỏ.

Bạn dùng wipeout-> đặt vị trí của nó lên trên cùng(Bring to front)(Muốn thế thì dùng lệnh wipeout->frame->on(bật frame lên).rùi order lên trên cùng.Nếu muốn đặt cái j nổi lên trên thì chọn lại và đặt lên trc' wipeout.

Nếu dùng 2007 thì đặt wipeout sang 1 layer khác.Đặt 1 màu riêng biệt và dùng express tool chọn order by color