Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

xuanvudk2

Thành viên
  • Số lượng nội dung

5
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi xuanvudk2

1. Bác thử paste xem nó ra cái j?:bigsmile:

Bác tham khảo ở bài viết sau xem sao: http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...ic=7675&hl=

Chào các bạn! Có ai biết khi copy bảng tính từ excel sang cad muốn thay đổi kích thước thì chỉ thay đổi được kích thước theo đường chéo. Mình muốn thay làm cho bảng tính to nhỏ theo các cạnh thì làm thế nào?

2. Trim bình phường mà bạn, xem lại cái nào trim ko được có lẽ cái layer mà bạn dùng vẽ hatch bị khóa thôi

Cho mình hỏi tý: Mình mở file cad new thì dùng lệnh H gạch mặt cắt bình thường, không hiểu sao khi mở bản vẽ có sẵn ra (các bản vẽ xây dựng) mình dùng lệnh H để gạch mặt cắt không được?

Ai biết thì giúp mình với nhé

3. Chẹp chẹp :bigsmile: lại lỗi về text mặc dù tôi cài đầy đủ font cad+font for máy thé mà.. khi copy bản vẽ từ máy khác vào thì font biến dạng, có ai biết cách sửa không vậy (sài lệnh MA cũng không được.) Help me PL.Thânchào

Chào cả nhà! Mình có một lỗi này mà không sao khắc phục được. Ai biết thì chỉ giúp mình với.

Mình mở một file cad mới thì dùng lệnh gạch mặt cắt bình thường, Không hiểu sao khi mình gạch mặt cắt trong 1 bản vẽ có sẵn rồi thì không được?

Mong sớm nhận được hồi âm!

xuanvudk2@gmail.com

• Vote tăng 1

4. Chào bạn Tuanthietkedien.

Chữ cái của nó nhiều hơn dăm ba kí tự nhiều bác Bình à

Đó chính là nguyên nhân dẫn đến Lisp của bạn không chạy được.

Bạn gửi cái file của bạn lên đây có 2 chữ CAD-2008 gồm 2 dòng.

Bạn nói rằng :

Phải chăng dòng đầu CAD-2008 là chữ tiếng Anh. Dòng thứ 2 : CAD-2008 là chữ Tiếng Nhật.

Và ý của bạn muốn biến chữ CAD tiếng Anh thành chữ CAD tiếng Nhật.

Và đoạn lệnh (vl-string-translate "ABC" "ABC" nd) này phải chăng "ABC" là chữ Tiếng Anh; "ABC" chính là chữ "ABC" tiếng Nhật.

Mong bạn hãy giải thích thật rõ ràng thì mọi người mới có thể giúp bạn được.

Chào bạn.

Tôi không phải là dân xây dựng nhưng cũng dùng đến CAD nhiều vì làm về xây lắp điện, Nhưng trình cad còn non nên không hiểu lập trình autolisp có ứng dụng gì? Anh em trong diễn đàn ai có tài liệu gì về nó thì up lên tôi tham khảo với