Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

xtasnen

Thành viên
  • Số lượng nội dung

49
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi xtasnen

1. chào các anh chị trong diễn đàn,hiện nay em đang cần chuyển ít dữ liệu từ execl sang cad,em có lên phần tìm kiếm để tìm và biết được lệnh table,em dùng cad 08,nhưng ko hiểu sao khi áp dụng em insert được khung bên execl sang nhưng mà lại ko có chữ ở trong đó,anh chị nào trên diễn đàn biết lệnh đó có thể giải thích giùm em với được ko ạ,em cảm ơn

2. chào các anh chị trên diễn đàn....em đang thiết kế trạm bơm cấp 2 của 1 dự án,em dùng mối nối mềm để nối chỗ đầu van vào ống nhưng khổ nỗi không có các thông số kĩ thuật của mối nối mềm loại avk nên ko xác định được kích thước của nó....anh chịi nào có catalog của mối nối mềm thì cho em xin với em xin cảm ơn

3. em biết trên diễn đàn này có cách để diệt con acad vì em đã đọc qua,nhưng mà tại hồi đó em ko để ý lắm giờ em bị dính con acad mà lên diễn đàn search ko biết search như thế nào....giờ em mong các anh chị biết chỉ cho em đuờng link tới đó với....em cảm ơn

4. nếu các anh chị ko có bảng tra thủy lực để post lên thì xin tra giúp em các thông số sau với.

em đang làm về phần trạm bơm mà ko có phần mềm tra thủy lực,em đang cần tra thông số của đường ống đẩy,ở đây em chọn thông số của đường ống đẩy chung như sau:

đường kính 250,vận tốc 1,5m/s và e muốn tra giá trị 1000i,mong các anh chị giúp đỡ em với em đang rất cần

5. anh ơi,ý em ko phải là đổi màu dạng đó đâu ạ,em xin trình bày rõ cái em cần như sau:

ví dụ em vẽ nét ống màu gốc là màu tím nhưng mà do em quản lí bản vẽ ko tốt nên ko hiểu sao đến khi em vẽ nét ống thì nó lại ở nét màu xanh do cửa sổ màu lúc đó là xanh...giờ em muốn hỏi anh là có cách nào mà vẽ nét ống là màu tím và các layer khác khi mình chọn vẽ nó cũng là màu gốc chứ ko nhảy lung tung nữa,em xin cảm ơn.....mà anh ơi cái lisp đó em down về mà khi dùng lại ko đuợc là sao hả anh......

6. các anh chị trên diễn đàn ơi,giúp em với.Em đang học cách quản lí bản vẽ em có một thắc mắc thế này:do quản lí ko tốt nên khi vẽ em đã làm lẫn lộn màu của các layer,nghĩa là màu layer gốc ko phát huy tác dụng mà chỉ có tác dụng với hộp màu khác,em xin các anh chị chỉ giúp hộ em làm thế nào để đưa về màu gốc khi vẽ với ah.em cảm ơn

7. chào các anh chị trên diễn đàn......em có một câu hỏi muốn hỏi mọi người chút.

em có 1 bản vẽ mà các layer lung tung phèng hết cả lên,giờ em muốn quản lí chúng thật tốt nhưng ko biết làm thể nào cả em xin nhờ các anh chị cao thủ cad ở trên diễn đàn

giải đáp giúp em.

trước đây em có biết lisp đưa các layer về làm 1 bằng lệnh tran gì đó....nhưng giờ em ko nhớ nữa,mà lên diễn đàn search cũng ko tìm được....em mong các anh chị chỉ giùm em lệnh đó,để em quản lí layer cho tốt....em xin cảm ơn