Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

levanhoan_hn

Thành viên
  • Số lượng nội dung

12
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi levanhoan_hn

1. Bạn nói cụ thể hơn đi, mình vẫn dùng lệnh Layiso trong Layout bình thường mà ko có vấn đề già cả.

Các bác cho em hỏi là sau khi em dùng lệnh layiso ẩn đi các layer không cần thiết để dễ nhìn (Trong layout) sau đó em dùng lệnh layon thì nó không hiện layer mình đã ẩn.Em đã đọc trên diễn đàn đã có lisp viết ẩn và hiện đối tượng chọn nhưng em muốn chọn theo layer chẳng lẽ trong cad không có lệnh hiện lại layer đã ẩn trong layout à?(em cung biết lệnh vplayer nhưng lệnh đó cần nhập tên layer -nếu có nhiều layer thì bó tay hix).Mong các bác giúp nha !(do' bac' giup e voi)

2. Có thể lisp của bạn đang có vấn đề.Bác Hoành đã nói roài mà.Bạn nên up lisp của bạn lên(Nên up dưới dạng code cho mọi người dễ theo dõi) để các pác ấy check lỗi cho.Một câu hỏi rõ ràng sẽ nhận được câu trả lời fù hợp và nhanh hơn rất nhiều đó bạn.

Sr và cảm ơn cả nhà nhé?hoá ra máy em bị lỗi win nên không sử dụng được lisp,em cài lại win chạy ngon rồi

3. Vẫn chưa rõ hơn chút nào bạn ạ.

Bạn hãy post lisp lên, copy đoạn text mà ACAD thông báo lên diễn đàn thì mọi người sẽ có cơ hội giúp được bạn.

Tức là em đã load lisp thành công?nhưng khi sử dụng "lệnh" của lisp thì không được ,dòng comand nó báo: Press F1 for help. Tức cad nó không nhận lệnh ấy ( mặc dù những lisp ấy ở máy khác thì sử dụng vẫn bình thường ) Ko dùng đc lisp chắc die hĩx !giúp em nha !thanks

4. Bác ko hiểu ý câu hỏi của rồi. Mở bản vẽ của báclevanhoan_hn

bác sẽ thấy là chỉ có một bản vẽ nhưng mở ra 2 hoặc nhiều khung nhìn, cùng nhìn một bản vẽ .

ko phải là mở nhiều fie bản vẽ. Chỉ có 1fie bản vẽ vào vào Window,chọn các chế độ nhìn các cửa sổ như Cascade,Tile Horizontally,Vertically.sao được???

Bài làm : lạc đề 0 điểm

he he he!!!

Thanks haanh nhe?bác giỏi cac ghe ta ?thấy phấn nào bác cũng giúp mọi nguời hehe