Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

interwar1283

Vip
  • Số lượng nội dung

370
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

15

Bài đăng được đăng bởi interwar1283

1. Dạ! Tình hình là giờ em thất học + Thất nghiệp = > Trà đá not bia! he he! :lol: <= trà đá! Trà đá! Trà đá! Trà đá! ................................................................................

................................................................................

.

...................................................................Trà đá đê!

Có men nào đứng ra cai vụ :lol: này đê. Chắc chắn sẽ làm em colonbay cảm động cho mà xem. Bia đê ! :D

2. Nó xoay theo hướng đó vì ở dưới có 2 cái cổ đang ngửa lên bạn ạ :s_big: !

Lâu rồi không gặp lại interwar1283 , hôm nào xuống góp vui cùng anh em nhé :cry: welcome back!

Vâng, đúng là từ ngày về em cũng ít xuống HN. Công việc bây giờ cũng trái ngành trái nghề, lại phải đi xuốt nên cũng ít tham gia diễn đàn nữa. Hi vọng được xuống đó thường xuyên để hầu rượu các bác. :gun:

Mà cái vụ của bác Lâm :s_big: vẫn chưa có động tĩnh gì ah.

3. Em đang dùng máy laptop Dell, win vista home, cad 2008, khi dùng chuột trong win thì bình thường, nhưng khi mở cad lên thì bị lỗi, chuột bị giật giật, đúng hơn là có cảm giác chuột đang bị trượt trên đống mỡ, rất khó select đối tượng, cũng khá giống như là khi chưa tắt osnap nhưng nó trơn hơn, không bị giật giật từng cục như là osnap. Ai biết mong chỉ giáo, e đã thử cài lại cad rồi mà không đc.

Đây là lần đầu bạn cài cad hay mọi lầm dùng vấn bình thường trên win vista, mà mới bị hiện tượng này?

4. Chào các Bro mình tạo 1 block kèm 1 số ghi chú trong đó, hôm nay minh mở ra dùng lệnh attedit thì thấy hiện tượng sau: những chữ mình viết trước đó thì vẫn thể hiện đầy đủ tiếng việt nhưng khi mình edit thì ko tài nào gõ tiếng việt được, mong các Bro giúp cái.

Cám ơn nhiều!

Bạn dùng cad bao nhiêu?

5. Xin chào tất cả các bạn!!! Mình là thành viên mới rất mong được sự giúo đỡ của những người đi trước.

Mình có 1 vẫn đề đó là: Trong bản vẽ của mình có 1 đối tượng (đã block), đối tượng này được sử dụng rất nhiều lần, nhưng sau đó mình muốn xoá bớt đi thì làm sao để xoá nhanh được. Trước đây khi sử dụng cad 2004 mình sử dụng lệnh LAYISO để cho ẩn những đối tượng khác sau đó chọn và xoá. Nhưng do phải chuyển sang cad2008 mình ko thể sử dụng lệnh này được, mối khi sử dụng thì thấy màn mình cad mờ đi thôi. Rất mong các bạn giúp đỡ. Thank

Muốn giống với cad2004 bạn dùng lệnh layiso -> gõ S (Settings) -> gõ Off

6. bản vẽ của bác move rớt text từ hồi nào rồi mà.

Trong quá trình move mà text bị che mất thì dùng theo cách trên.

Còn không bên dưới textmask có untext-mask đế khôi fục lại như ban đầu đó ....

lâu nay mình vẫn dùng bình thường, có bản vẽ này mới bị như vậy. các text khác cũng không sao.

http://www.cadviet.com/upfiles/8.rar

7. Mình có bản vẽ này: http://www.cadviet.com/upfiles/7.rar

Mình dùng lệnh textmask để tạo wipeout quanh text, nhưng không hiểu thế nào bây giờ text biến đi đâu mất chỉ còn lại wipeout. Có bạn nào biết cách lấy lại text đó không, giúp mình với.

Bản vẽ này không bình thường? ko biết nguyên nhân ở đâu.

8. Nhưng đường đồng mức của mình là các 3D poline,có cách nào để chuyển nó thành Poline không?Để mình sử dụng lệnh pedit ?Hix...mình đau đầu vì cái này lắm rồi.

Mình nhớ trên diễn đàn đã có lisp "ve0" làm được như bạn muốn, cung có thể dùng lệnh CHANGE của cad

9. sao tôi tìm ko thấy ở tool>workspaces chỉ có 3Dmodeling - autoCAD classic - my workspaces và một số trình đơn khác

ko thấy Autocad Modeling

TÔI CÓ HỎI Ở DIỄN ĐÀN KHÁC : khi cài autocad2007 ở cửa sổ cuối cùng để chọn vùng làm việc 3Dmodeling hay autoCAD classic tôi lở chọn 3Dmodeling giờ làm cách nào để chuyển qua autoCAD classic?

cửa sổ workspacesmổi khi chạy auto cad tôi đã tắt làm sao mở lên lại...

xem hình , ai biết chỉ giúp..thanks nhiều

hy vọng CADVIET GIÚP ĐƯỢC

pick vào "Don't show..." rồi ok xem

10. Cảm ơn Bác nhiều quá!

Nhưng tại sao phần chỉ down được một số thôi vậy

Có thể giúp để mình tải hết được không.

Phần mềm Pipe flow Expert không có password

Link của phần mềm nào không down được bạn chỉ ra rùi mình up lại cho, còn Phần mềm Pipe flow Expert không có password hay không có Cr@ck, ý bạn hỏi không có Cr@ck phải không, bạn copy file patch.exe vào trong thư mục cài đặt trương trình.

11. Đây bản vẽ mình đây

Đường link: http://www.cadviet.com/upfiles/Blocks_and_...___Metric_1.rar

Nếu dùng lệnh 3dRotate như thế nào ?

Nhờ Bạn giúp

Mình dùnh lệnh trên xoay thì nó xoay luôn cả bản vẽ

Phải xử lý ra sao ?

Bạn phải nháy đúp vào trong khung viewports, rồi dùng lệnh ucs -> z -> chọn góc xoay, rồi dùng lệnh plan. Chứ không phải dùng lệnh ucs khi con trỏ (sợi tóc) nằm bên layout (mà không nằm trong khung viewports nào).

Còpn trường hợp bên trên bạn dùng lệnh MV -> off thấy hình vẽ trong khung biến mất, muốn hiện ra bạn chọn khung viewport vào bảng properties (CTRL + 1), tìm đến thuộc tính MISC đặt ON = yes.

• Vote tăng 1

12. Mình thực hiện lệnh New trong UCS

Đánh vào Z và nhập vào gía trị góc xoay xong và Enter

Đánh vào lệnh PLAN

Con trỏ có thay đổi, nhưng bản vẽ trong khung nhìn không xoay được theo góc đã chọn.

Mong bạn giúp.

Do khung view của bạn đã bị khoá, trước khi làm việc đó bạn mở khoá khung view đó ra bằng lệnh: MV -> off -> Select khung view đó.