Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

trungvp

Thành viên
  • Số lượng nội dung

11
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi trungvp

1. các bác cho em hỏi tý: làm cách nào để tô Hatch vào vùng có chứa đối tượng Dim (hay Text) mà Hach ko phủ lên đối tượng đó ạ.

cám ơn các bác.

bình thường khi hatch thì e vẫn thấy đường hatch k bị phủ lên đối tượng text nằm trong vùng dc hatch mà.mong bác xem lại(àh bác nhớ là đối tượng text pải nằm trong vùng hatch trước khi thực hiện lệnh hatch nhé)

Thân!

2. Bác ơi! bác trả lời ai đây?

Mà bác khâm phục ai để mọi người khâm phục cùng với :D

Em thấy mọi người trả lời mà không trích dẫn nên góp ý chung vậy thôi.Pác đừng jận nha.

:bigsmile:

thaks bác đã nhắc nhở!!châm ngôn của e là tiên trách kỉ hậu trách nhân (sao mà trách bác dc).e mới trở lại tham gia diễn đàn nên còn lơ ngơ,e sẽ edit từ từ,rất mong sự chỉ bảo từ các pác. thaks bác lần nữa :)

3. TRang sách và cuộc đời thật khó mà đồng hành được,xin chia sẻ suy nghĩ cùng bạn huong259 cũng như tất cả a c e trên diễn đàn. trái tim và khối óc của cùng 1 con người sao ko chịu thỏa hiệp,bởi chúng có con đường đi riêng của mình; cũng như ta,bít là không nên mà vẫn làm,chẳng nên ân hận bởi vì như thế mới đúng là ta

• Vote tăng 2

4. e vừa làm đồ án btct 1 cho ông anh xong,lâu lâu quay trở lại diễn đàn upload lên cho a e nào cần dùng.thaks động viên để lần sau e có động lực phát huy nhé, bác nào cần đồ án các môn học khoa xây dựng truờng đh xây dựng thì reply lại,e sẽ cố gắng giúp đỡ! :). link nhé http://www.cadviet.com/upfiles/3/btct1.rar

• Like 1
    • Vote tăng 1

5. Khó quá hay sao mà chả thấy bác nào bàn luận vậy chời.thôi để mình đưa đáp án rùi các bác thảo luận nha:

Câu 1:

Thuong thi thep duoi consol ko tinh. vi khi chiu tai trong tap trung cua dam bo va tair trong phan bo deu do seno truyen vao thi bieu do momen no chi co momen am -> nen thep tren tinh. Khong co momen duong nen thep duoi dat theo cau tao.

Thep duoi chi tinh trong truong hop dat cot kep'. la truong hop khi momen am qua lon dan den cot thep tai vung chiu keo cua BT ko du cuong do chiu luc nen ta can phai gia cuong vao vung chiu nen cua BT. Khi do thep duoi cua consol tinh.

Cau 2: Co the van dung duoc tinh doi xung doi voi he dam nay.

Hinh ve (hinh a): http://www.cadviet.com/upfiles/DX.jpg

Hinh b: tu dam tren ta phan tich luc P thanh 2 luc tap trung P/2 dat tai diem do. Dau ben kia ta cung dua 2 luc tap trung P/2 vao nhung nguoc chieu nhau (tuc la co tong P tai diem do la bang 0).

Hinh c: Ta co duoc he doi xung chiu nguyen nhan tac dung doi xung (luc P/2). Cach giai theo co hoc ket cau la ta them vao tai diem doi xung 1 ngam truot (vi khong co chuyen vi ngang va khong co chuyen vi xoay).

hinh d: T co duoc he doi xung chiu nguyen nhan tac dung phan xung (luc P/2). Cach giai la ta them vao vi tri doi xung do 1 goi di dong (ko co chuyen vi ngang).

===============================================

Câu hỏi ngày hom nay nè:

1/ Cot dai trong cot dung de lam gi? Cot dai trong cot khac cot dai trong coc BTCT cho nao?

2/ Trong sàn có lực cắt hay không. Nếu có thì cái gì chịu lực cắt đó?

mong các bác sử dụng bộ gõ tiếng việt để bọn gà như chúng e tiện theo dõi. các ơn bác về thảo luận trên