Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

hiepquang

Thành viên
  • Số lượng nội dung

305
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

7

Bài đăng được đăng bởi hiepquang

1. Thấy bếp này cũng im ắng quá. Mình góp thêm chút lửa vào cho ấm áp tí. Mời các bác xem 4 phương án để giành quyền thiết kế khu chung cư cao cấp Saigon Pavillon :

" Dự án Saigon Pavillon tọa lạc tại số 53-55 Bà Huyện Thanh Quan, Quận 3, TPHCM có diện tích khuôn viên đất rộng 1,552 m2. Đây là dự án căn hộ chung cư cao cấp do Công ty Cổ phần Đầu tư Xây dựng Phú Hưng Gia làm chủ đầu tư.

Để lựa chọn thiết kế phù hợp với các tiêu chí của căn hộ chung cư cao cấp cho dự án, vừa qua Công ty Phú Hưng Gia đã tổ chức buổi thuyết trình các phương án thiết kế công trình Saigon Pavillon. Các đơn vị tham gia thiết kế phương án gồm:

1. Công ty Built Studio.

2. Liên danh HTA và Pizzini.

3. Liên danh RICHLAND & F&A (Tây Ban Nha).

4. Công ty DWP.

Theo yêu cầu đề ra: công trình tọa lạc tại trung tâm thành phố nơi có rất nhiều công trình kiến trúc cổ nên cần thiết phải tính đến việc không làm phá vỡ cành quan xung quanh đồng thời vẫn đảm bảo các yều tố cần thiết của một khu chung cư cao cấp. "

Hiện trạng khu đất nhìn từ góc Nguyễn Thị Diệu :

và Nguyễn Đình Chiểu :

Phương án thiết kế của Liên danh HTA và Pizzini

Phương án thiết kế của Liên danh RICHLAND & F&A (Tây Ban Nha)

Phương án mặt đứng và giải pháp xử lý tầng mái do Liên danh RICHLAND & F&A đề xuất

Phương án thiết kế của công ty Công ty Built Studio

Phương án bố trí tầng mái do công ty Built Studio đề xuất

Phương án thiết kế của công ty DWP

Phương án mặt đứng do Công ty DWP đề xuất

->>>Cuối cùng, phương án của công ty Built studio đã được chọn để thi công

Link : http://www.phuhunggia.com/modules.php?type...mp;l=〈=vn

@Miennui_tomo3d : Núi có tham gia cùng DWP vụ này không ?

• Vote tăng 1

2. Cad operator như tên gọi của nó là một người quản lý về Cad với các công việc nhằm đảm bảo hệ thống này vận hành tốt. Tuỳ vào mỗi công ty mà người này có thể phụ trách các nhiệm vụ như :

-Tổ chức 1 hệ thống về các đối tượng của Cad như Layer, kích thước, block, template...tạm coi như là 1 tiêu chuẩn mini của công ty

-Số hóa các bản vẽ từ bản vẽ hard copy sẵn có hay bản vẽ nháp thành bản vẽ Cad (tức là vẽ copy lại)

-Vẽ 1 bản vẽ hoàn chỉnh từ các thông tin tổng hợp

-Kết nối các chương trình, tài liệu của các phòng, ban khác nhau nhờ vào những chức năng OLE, internet application....của Cad

Tóm lại đây là 1 người nắm vững về Autocad. Tùy vào công việc cụ thể của công ty bạn, có đặc thù hay không mà người này sẽ làm những gì. Bạn nói Sếp cân nhắc kỹ để tuyển đúng người nhé. Lương nếu cao được thì tốt vì sẽ tuyển được người giỏi. Bởi vì không phải kỹ sư nào cũng bắt buộc phải giỏi cad, và ngược lại :undecided:

• Vote tăng 3

3. Sao em cả buổi được có 2 ly vậy chời :cheers:
    @ All Anh em Cadviet miền Nam : Hôm trước mới có nhâm nhi hết 8 lít rược Bầu Đá còn 2 lít hôm nào làm nốt nhá :cheers:

Bác Vanduong muốn biết tại sao thì phải tự hỏi mình nhé ? :cheers: . Bác xem kỹ tấm hình này sẽ thấy anh em thực hiện rất tốt chiêu Xa luân chiến. Trong lúc bác Soncad tạm nghĩ để nạp năng lượng thì chiến binh khác đã tiếp ly, ủa lộn, tiếp chiêu. Khi áo đỏ còn đang cầm ly thì bác Uct_0978333594 đã giơ tay xung phong đến lượt mình rồi :cheers:

• Vote tăng 2

4. Giọng hát của bác Jikibo qua đánh giá của bác Ph168xd : :cheers:

Thua Ji hết. Nghe bài: Lời nguyền trước lúc đi xa mà ứa nước :cheers:

Và đây là lời khen ngợi của Ji dành cho bác Ph168xd: :cheers:

Bạn Phong hát có cái ẻo lả, não nề...

Chúc 2 bác phát huy thế mạnh của mình. Mong có ngày anh em miền Nam được dịp offline cùng hát với 2 bác và những bác kia nữa :cheers:

• Vote tăng 1

5. 28/@bác Miennui_tomo3D & Dũng IT : "sợ đường xa ướt mưa, đừng bắt anh đưa em về..."

29/@ các thành viên nữ : Thồi, bác ngủ gật thế kia thì bọn em chả dám đâu ạh :cheers:

30/@Vanduong : Hay để tôi lo vụ này ông ạh. Tôi rành đường hơn bác

31/Sau khi các bạn nữ đã ra về. Nhiều nhân viên phục vụ của quán ùa vào như cơn lốc. Bọn chúng hung hãn bắt ép anh em Cadviet khu vực phía Nam phải uống cho bằng hết can rượu Bầu Đá và 1 cơ số bia khổng lồ chúng mới mang vào

32/Anh em chống trả quyết liệt, giữ vững khí phách để không bị mê muội. Bọn chúng có sức trẻ thì ta có số đông. Bọn chúng thêm viện binh thì ta mang bia ra để đáp trả :cheers:

Giấy ngắn , lời dài. Còn nhiều bức hình không public được, chỉ dành để phục vụ cho công cuộc tống tiền sau này :cheers:. Đến đây xin dừng tường thuật (tăng 2 & tăng 3) để trả đất lại cho diễn đàn mặc dù cuộc offline còn kéo đến gần 8 giờ tối khi chỉ còn 5 anh em trên 1 chiếc xe tăng. Ngoài kia phố đã lên đèn...

• Vote tăng 2

6. 23/@Thangnhoc8888 : em xin tặng các anh, các chị bài ruột của e ạh. Bài này em tập từ hồi mẫu giáo đấy : "Chuyện hẹn hò"

24/@bác Cadviet244 to bác Nemo2004 : Tui nghe tự nhiên lại thấy thèm bia ông ạh

25/@bác Phamthanhbinh to bác Leolas : đấy, đấy...đoạn cuối nó phải xuông thấp như thế

26/Các bác cứ đứng yên để em làm phát đã chứ

27/@bác Vanduong : đang lúc nâng ly mà tin nhắn đến thế này có khổ không ?

• Vote tăng 2

7. 18/Bước vào tăng 3, trong khi bác Soncad còn đang giới thiệu thành phần đại biểu. Bác Miennui_tomo3D và bạn gái còn đang loay hoay chọn bài hát ...

19/ Thì 2 bác Leolas & Cadviet244 đã tình tứ như này rồi :

20/....Trước nhiều ánh mắt sững sờ và tức tối của các thành viên còn lại

21/Góc bên này A.Hoàng Đông Á, bác Nemo2004, Tuan_thietkedien, bác Uct_0978333594, bác Dũng IT đang bận nghe anh Soncad câu cá bằng miệng :" Hôm trước tớ câu được con cá to thế này..."

22/@bác Phamthanhbinh to Happyfeet : " 2 tay đó hát khá ghê. Dạ hay thế mà bác bảo chỉ khá àh. Ừ, ừ thì, àh ...chưa bằng bác hồi xưa đâu, hề hề"

• Vote tăng 3

8. Sao không thấy có hình của mình nhỉ?

17/Định để dành bác cho tăng 3, nhưng thôi show hàng nốt phát nữa cho bà con chiêm ngưỡng :cheers:

@ Cảm ơn Bác Admin, Mod tốt bụng đã chỉnh hình ảnh lại giúp mình. Mình ngại up nhiều hình khổ lớn vì không biết có ảnh hưởng đến tốc độ vào Cadviet của các bạn khác hay không...

• Vote tăng 1

9. 13/@F1 của Cadviet member : Ba Sơn ơi ! Mami cần quyền trợ giúp nè

14/@bác Phamthanhbinh : Khồng, khồng. Ý anh là mày lái chiếc Limousine qua đây cơ. Chiếc BMW này bé tí, anh đưa mọi người đi chơi mất uy tín wá

15/@Hiepquang to A.Hoàng Đông Á : nhanh lên anh ạh, không thì lão Soncad lại rót thêm vào đấy

16/@Dũng IT to Tuan_thietkedien : Anh và chú công việc đều liên quan đến điện mà, làm tí rượu cho nó mát người

@Miennui_tomo3D & Vanduong : Nhanh lên chứ, tụi em khát khô cả cổ đây

Tăng 2 tạm thời thế các bác nhớ :cheers: Tăng 3 is coming soon...

• Vote tăng 5

10. 7/Những bóng hồng của Cadviet khu vực phía Nam, còn 1 người nữa, các bác xem thử là ai nhé :

8/@Hiepquang to Leolas : bác nhìn mặt và áo của em, xem cái nào đỏ hơn nè ?

9/@tuan_thietkedien : Em mời bác ly Bầu Đá ạh

@A.Hoàng Đông Á : thế cậu còn tỉnh táo để đi mời các bác kia không...

10/@bác Phamthanhbinh : uống đi cậu nhỏ, đường còn dài, bác canh me kỹ lắm đấy. Đừng có mà nhấp môi là không xong đâu

11/@Soncad : cậu cất kỹ thiệp chúc Tết vào túi nhé, tranh thủ họ đang giành can rượu Bầu Đá của bác Bình, anh em ta làm tí mồi nào

12/Gọi là Cadviet khu vực phía Nam chứ Nam-Trung-Bắc có đủ hết các bác ạh. Bác nào cũng mặt mũi đỏ gay nên tấm hình này em phải ứng dụng kỹ thuật hiện đại nhất của Cadviet là chèn 1 đoạn khói thuốc vào cho nó triết 1 tí :cheers:

• Vote tăng 7

11. Tình hình là buổi offline Cadviet Miền Nam thành công ngoài mong đợi. Em xin cảm ơn BQT đã gửi tặng các Mem. tấm lịch để bàn rất xinh, rất ý có nghĩa. Sau khi giải tán lúc 19h45, qua 3 tăng mệt mỏi thì lợi dụng các bác kia đã yên giấc nồng, e tranh thủ dìm hàng anh em tí :cheers:

1/Anh e rời tăng 1 (cà phê) đến quán 1...2...3..Dzô với trạng thái rất phấn khích, mồi chưa có chứ bia thì ...quê em đầy !

1/Như thường lệ, bác Phamthanhbinh vẫn luôn là đầu tàu : Bác em thấy bia cứ tủm tỉm cười suốt, " tớ nhịn cả tháng nay rồi"

3/Đệ tử của bác Soncad :"Con thay mặt Mami, nhắc nhở bố Sơn uống có kiểm soát đấy nhé"

4/Trống lệnh đã điểm, anh em ai có ly thì nâng ly, ai có chai thì cầm chai...

5/@bác Leolas : bia này rởm các bác ạh, uống vào cứ như nước mía thế này

6/@Happyfeet : xem thử còn pin không đây ? ai chứ bác Phamthanhbinh là hay hết pin giữ chừng lắm đây, hi hi

• Vote tăng 12

12. Ặc, Hương cưới rồi sao Bác Lâm????? :cheers:

Hết, thế là hết tất cả! :cheers:

:cheers:

Hết là hết ra làm sao ạh. Bác cứ nhắn em í rủ chồng đi offline cho vui :cheers: . Rồi hôm đấy cứ :cheers: cho lão chồng khỏi làm tài xế luôn. Như vậy phe ta cũng mãn nguyện được phần nào :cheers: