Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

tranlaogia

Thành viên
  • Số lượng nội dung

142
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi tranlaogia

1. Em muốn mặt cắt chi tiết là nét mảnh mà không cần phải dùng layer hoặc MA mà xổ phát là nó có ngay tính chất nét liền mảnh thì phải làm sao? (đừng bắt em viết lisp, em không bít rì về lisp đâu ).

trước khi vẽ mặt cắt bạn nên chọn các layer và màu, đường nét mà bạn cần dùng sau đó mới vẽ mặt cắt. như vậy bạn sẽ có mặt cắt theo ý muốn

2. Sau khi mình tải trên mạng về những thư mục hactch điển hình, nhưng không biết cài đặt thế nào trong phần mềm để có thể sử dụng được. Bạn nào có thể chỉ mình cách cài đặt để có những mẫu hatch chuẩn không vậy? Cảm ơn trước nhé

bạn đã có những file hatch rồi chứ. Bạn chỉ cần copy các file này vào thư mục c/ frogram file /cad/support. sau đó dùng lệnh hatch rồi vào custom tìm mặt cắt thích hợp là được

• Vote tăng 1

3. Quyển sách đó nằm ở đây :

-> Vào menu Express trên thanh công cụ -> Help -> Toàn bộ câu lệnh Express nằm ở trong đó

Bạn có thể tự tìm hiểu chúng.

Quyển sách này diễn giải đủ nghĩa cho bạn rồi chỉ cần bạn có vốn tiếng Anh kha khá và tìm hiểu lệnh qua các ví dụ trong Help

:s_big:

Tiếc quá. vốn tiếng Anh của mình hơi kém. Bạn có bản viết tiếng Việt kô? HAy bạn giúp mình tìm hiểu câu lênh delete duplicate.. trong modifi của express trước được kô? mình đang thử tìm hiểu nó nhưng khó hiểu quá. Cám ơn nhiều

4. khi mình hatch xong, để hiệu chỉnh đối tượng. Mình xóa phần hatch thì lại xóa luôn cả đối tượng cần hatch. bạn chỉ cho mình cách khắc phục với. cảm ơn

bạn đã khắc phục được chưa. nếu bạn cần hiệu chỉnh các đối tượng hacth thì thử dùng lệnh trim và chọn vùng trim. lưu ý trim được các đối tượng hatch chỉ có trên cad 2007. nếu vẫn kô được thì bạn chọn tường mặt cắt riêng lẻ để hatch sau đó chọn các mặt hatch tiếp. chúc bạn thành công

5. Mình không thể nào thực hiện lệnh hatch được trong cad2007, những lý do nào không hatch được vậy nhỉ, bạn nào có thể giúp mình không vậy.

có lẽ là vùng hatch của bạn kô được kín hoặc bạn zoom quá lớn, bạn chọn quá nhiều đối tượng để hatch. mình cũng gặp trường hợp này. bạn thử khắc phục lỗi mà mình đã đưa ra thử xem.

6. mình đang sử dụng bản vẽ mà phải cần cắt 1 phần đối tượng nằm giữa 2 đối tượng khác thì phải dùng lệnh trim và chọn 2 miền đối tượng sau đó chọn tường đối tượng cần cắt. làm như vậy thì lâu quá. bạn, Bác nào có lisp nào sử lý việc này nhanh nhất kô? giúp mình với.

7. em muốn dùng lệnh S với 1 doạn cắt ngắn như nhau, nhưng mỗi lần S đối tượng 1 lần mà muốn S các đối tượng khác thì phải nhập giá trị cắt mới, làm như thế thì rất mất thời gian, Bác nào có lisp nào ứng dụng trong trường hợp này không giúp em với.