Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

traichoi85

Thành viên
  • Số lượng nội dung

35
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi traichoi85

1. cảm ơn anh gia bach và anh trinhvqh. để em đã thử rồi. cái phần diện tích thì rất ổn nhưng mà cái phần khoảng lùi là em vận không hiểu. em kích vào đuối tượng ( có phải vẫn là đối tượng kích vào diện tích không) thì em thầy trong file excel nó hiện ra cái khoảng lùi rất lớn. như trong file em làm thì khoâng lùi trong cad là 5.9m hay là 1.02 nhưng mà trong file excel là 15.4m. em không hiểu được số 15.4 ở đâu. em nghĩ nếu làm khoảng lùi thì phải kích 2 đối tượng (1 là đường. 2 là công trình) trong file list anh viết dùm em thì chỉ kích vào đối tượng. em cũng không biết là đối tượng nào. mong anh giải tích dùm em. cảm ơn anh. và đây là hình của em

2. Tức là Excel sẽ tự động đánh số thứ tự phải không?

dạ đúng rồi. nhưng mà em có coi trong phim của anh. anh chỉ rất tận tình. nhưng mà còn phần từ mấy bảng thống kê trong cad thì làm sao nó nhập trong excel được anh. trong file anh gởi lại có file excel mà trong phim hường dẫn thì không có anh ơi. anh chỉ em được không.

3. chào mọi người. em thay có 1 trường hợp là em muốn kích vào đối tượng trong file cad thì cái diện tích nó nhập trong file excel luôn. tự động nhập luôn. tức là khi mình kích vào đối tượng thì số diện tích hiện trong properties thì trường hợp của em là nó tự động nhập trong file excel luôn. em có gởi hình mình họa mong các anh có thể viết dùm em cái list được không. và có thể tự động nhập khoảng lùi luôn. cảm ơn mấy anh trước

4. chào mọi người. em có 1 trường hợp cũng giống như trên nhưng mà cái của em là các số diện tích đó nó không nhập trong file cad mà nó nhập trong file excel luôn. tự động nhập luôn. tức là thay vì khi mình kích vào đối tượng thì số diện tích hiện trong properties thì trường hợp của em là nó tự động nhập trong file excel luôn. em có gởi hình mình họa mong các anh có thể viết dùm em cái list được không à. và có thể tự động nhập khoảng lùi luôn. cảm ơn mấy anh trước

5. Mình không nghĩ thế. Mình đã xem qua hình minh hoạ của bạn. Bạn cho mình hỏi là tên số ô trong hình là chọn vào text để lấy "giá trị" ô hay mình nhập tên ô trên dòng command?

to trinhvqh: không hẳn là anh em quá nghiêm túc gì đâu anh ạ. Theo em nghĩ 2 vấn đề quan trọng nhất là: người viết có thời gian rảnh hay không và người hỏi trình bày có rõ ràng dễ hiểu hay không. Người hỏi càng thiện chí, chăm chút cho câu hỏi thì người trả lời cũng thấy thoải mái và thiện chí, chăm chút cho câu trả lời của mình hơn. Thân.

em nghĩ là nếu nó có cách mà làm cho excel tự động nhập số khi kích vào cái đối tượng trong cad ấy. mình nghĩ là nó tự động hóa hơn. còn cái mà anh nataca nói là trong diện tích trong cad được viết ra dạng text xong giống như trong mấy cái vòng tròn chỉ tiêu trong bảng đố quy hoạch sử dụng đất thì mất công quá vì mình phải đánh text lại lần nữa trong cad. nói chung ý em là thay vì mình kích và đối tượng thì đối cái số diện tích hiện trong bảng properties { ctrl+ 1) thì nó lại hiện trong cái bảng excel của em. có cách nào làm vậy không. cảm ơn mấy anh trước

6. Tôi nói vụ tương tự là vụ này đây

Visit My Website

Trường hợp của bạn là quy hoạch chi tiết 1/500 (quy hoạch chia lô)

Cách giải quyết tương tự thôi

Cách của tôi thì bạn phải dùng phần mềm ACA và up các file lên như tôi nói

Còn lại bạn phải cầu cứu các "cao thủ líp" khác của diễn đàn

Nhưng theo tôi được biết

Các cao thủ này khá nghiêm túc, bạn phải hết sức lựa lời, o bế

Thế nhé

Chúc vui!

anh trinhvqh nói dùng thêm soft phụ trợ thì em chịu. em có coi video của anh rồi. coi xong em không ngờ acad mà cũng làm được như vậy. đúng là acad vô địch. và em rút ra kết luận. trong trường hợp của em. em đánh tay có lẽ nhanh hơn. thank anh nhiều nhiều

7. Không biết phải gọi đây là "Câu hỏi thường gặp" hay là "Bài ca không quên" nhỉ?

Những vụ tương tự thế này cadviet đã đề cập và giải quyết rồi

Nhưng để "các bác Ô tô líp" lưu tâm giúp bạn ít ra bạn phải đặt vấn đề một cách rõ ràng hơn

- Phải upload file Cad, Exel,...

- Diện tích thì cập nhật tự động từ đối tượng

- Còn Khoảng lùi thì thế nào?

- Đánh ký hiệu lô ra sao?

- Khi đối tượng CAD thay đổi thì File Exel có tự động thay đổi theo k?

- Trường hợp nếu muốn thêm Chu vi lô đất, Tầng cao xây dựng, Mật độ xây dựng thì phải làm thế nào?

....

Chúc bạn may mắn!

Mong các "cao thủ Ô tô líp" quan tâm giải quyết

(Trường hợp bó tay thì ACA sẽ ra tay :undecided: )

pác "trinhvqh"nói câu Những vụ tương tự thế này cadviet đã đề cập và giải quyết rồi" tức là có giải đáp rồi. em tìm trên diễn đàn rôi. mà không có. có khi em tìm bị sót. pác có thể cho em cái link về mấy bài đó không. có thể trong quá trình tìm em có thể sót . thanh pác nhiều nhiều

8. làm thì làm được. Nhưng mà bạn nói thế là theo ý bạn hiểu còn đối với các anh em khác thì không thể hiểu được. Bạn phải có hình ảnh, nêu dữ liệu đầu vào là gì, đầu ra là gì, form excel bạn muốn xuất ra là như thế nào mọi người mới có thể ngâm cứu giúp bạn được.

à quên. đây là 2 cái hình trong file của mình

mong các pác giúp đỡ dùm em

9. các bác giúp em. em làm bên quy hoạch. mà rất nhiều lô nhà. em phải đo diện tích. và đo khoảng cách các công trình cách lề đường( khoảng lùi) rồi ghi ra giấy xong nhìn vào giấy mà nhập qua excel làm như vậy rất lâu. mà rất nhiều lô nhà nữa nên em hỏi các bác. có cách nào bấm vào đối tượng thì tự động nhập số vào trong file excel không. mong các bác giúp đỡ. em đang rốt cần( em có post bên autolist rồi mà không thấy ai trả lời. em nghĩ post nhầm mục. nên em post qua đây