Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

daik50

Thành viên
  • Số lượng nội dung

85
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi daik50

1. Em cài đặt xong và crack xong. mơ cad lên lại là cad 3d. cac bac cho em hoi chuyen ve 2d the nao ạ? cảm ơn các bác nha!

Chào bạn

bạn vào Tool/options/Selection / Chọn mục "Template Setting , Rồi Nhấn vào mũi tên màu trắng cho nó xổ xuống chọn mục " Default template File name for Qnew" chọn cho nó xổ xuống , nhấp chuột vào dòng này rồi nhấn "Remove"

Ok thế là xong, chúc bác thành công :(

• Vote tăng 1

2. Mình còn chưa biết bắt đầu bản vẻ thế nào?

Híc thế mà vẫn chỉnh sữa rất nhiều bản vẻ rồi.

QUản lý layer ah? Chả biết layer là gì nữa cơ nhưng cứ sữa.

Tại chỉ sữa có ít, theo đúng nguyên lý mà mình biết về hệ thống đó là được.

Mình muốn học cad lắm để vẽ được theo như các Pro nhưng không hoccjj.

Phần vì không chăm, phần vì công việc chỉ cần có các bản vẽ sẵn có của đối tác đưa rồi.

Mình cứ thể kiểm tra và sữa là ok. Vậy thì phải bắt đầu như thế nào? thấy nhiều bản vẽ rất rắc rối thạt không hiểu sao các Pro lại vẽ được như thế?

Giá có ng dạy kèm nhỉ?

Cái này bác phải đọc mục thế nào là một bản vẽ Pro, chuyên nghiệp

Dần bạn sẽ tự hình thành cho mình một cách khai triển bản vẽ chuyên nghiệp

Còn nếu bạn muộn có được một bộ Layer săn và nhiều chức năng khác hỗ trợ vẽ cad thì bạn Download phần mền Cadviet2.0 (hình như có bản mới rồi)

Cái này hay lắm, bạn thông cảm mình không nhớ Link Download, bạn tìm trong kho download gjup mình nhé

Chúc bạn thành công

3. trước nay mình chỉ vẽ trên model và in A4 nên ko để tâm sau hơn về cad. Nay gia nhập vào cad việc thấy mình còn quá yếu về cad. mong các huynh trợ giúp.

Mình đang tìm tài liệu nói về cách vẽ và in trên layout. huynh nào có cho mình xin với. thanhk nhiều

Chào bạn, llần sau bạn Fải search trước khi hỏi nhé bạn, đừng để các bác trong ban quản trị pải bận tâm

bạn thử vào đây xem : http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=347

rất nhiều bài hay

4. Hề hề hề,....

Đúng là mở được rồi, nhưng bác làm ơn mách giùm cái cách đơn giản ấy, mí lại bác chỉ cho biết là nó bị lỗi gì vậy để anh em còn biết mà mần mỗi khi gặp lại nó bác nhẩy.

Hề hề hề,... cám ơn bác trước.

Chào bác em thấy cái này mỏ ra rồi gõ lệnh "recover" là được mà

hjj, bác cho em hỏi tý, cửa này là cửa j đấy, có phải cửa nhựa lõi thép không

em to mò tý

:D :cheers:

5. Bạn đang cần chọn một đối tượng nằm ở phía dưới một đối tượng khác, bạn làm như thế nào? có một cách rất đơn giản: khi chọn bạn nhấn thêm ctr, pick 1 lần nếu trúng rồi thì thôi, nếu chưa trúng thì pick thêm lần nữa nó sẽ chọn xoay vòng các đối tượng nằm tại 1 vị trí cho đến lúc đối tượng bạn chọn là thì bạn nhấn phím space (enter hoặc phải chuột).

Bạn đang bật một lúc nhiều lựa chọn osnap, vì thế khi bạn di chuột đến gần đối tượng, thay vào bắt theo cách bạn mong muốn, AutoCAD lại chọn kiểu snap không đúng? bạn chỉ cần nhấn phím tab chức năng osnap sẽ thay đổi xoay vòng cho đến kiểu bạn muốn thì thôi.

Em chào bác Hoành, em cũng bít đôi chút về cad nhung cái món mẹo vặt này thì em chưa biết chút nào. EM đọc bài của bác rất hay nhưng có điều em lam như Bác hướng dẫn nhưng không được. Bác có thể nói rõ cho em thêm cái phần "chọn đối tượng ở phía dưới đối tượng khác" được không Bác. Tức là em nhấn ctr, pick vào đối tượng nhưng không chọn được đối tượng như bác nói.

Em cảm ơn Bác trước nhá.

6. Chào Bác BEMOVE em là thành viên mới, cũng mới tập tẹo vẽ cad thôi, em thấy bác viết bài về layout rất nhiều tạo điều kiện cho anh em chưa biết học hỏi thêm. Nhưng khổ lỗi em vốn hơi đần một tý lên đọc bài của bác chỉ sao chép y nguyên được những điều bác nói trong đó thôi,còn hỏi thêm thì hiểu sang cái khác thì chiu :s_dead: . Em thấy mấy anh o trên diễn đàn nói là Bác có tài liệu học layout và cũng đã shape lên đây rồi nhưng em tìm mấy hôm mà chẳng thấy. Hôm nay ,em đánh liều làm phiền Bác một tẹo, mong bác chỉ cho em chỗ lấy tài liệu học layout với. hj hj Bác giúp em nhá :s_dead: . Daik50