Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

phaivn

Thành viên
  • Số lượng nội dung

5
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

1

Bài đăng được đăng bởi phaivn

1. Em đang làm đồ án thiết kế bộ truyền động đai dẹt. Hộp giảm tốc, 1 trục là bánh trụ răng nghiêng, 1 trục là bánh trụ răng thẳng. Em tìm mãi trên cadviet mà chẳng thấy.

Bác nào có bản vẽ cad hay tài liệu nào liên quan thì share cho em với ạ (có cả bản thuyết minh thì càng tốt). Các bác có thể up lên hoặc gửi mail cho em thì càng tốt ạ. Mail của em là: vanphaiks17@yahoo.com

cám ơn các bác nhiều!

• Vote tăng 2

2. Gửi bạn phaivn!

Tôi muốn gửi cho bạn một File bản vẽ mẫu mà tôi vẫn sử dụng trong công việc hàng ngày để bạn tham khảo. Nhưng không hiểu lỗi do đâu mà suốt từ đêm qua đến tối nay, tôi đã nhiều lần upload lên CADViet mà không được? Bạn có thể ghi lại địa chỉ email của bạn, để tôi sẽ chuyển file tới cho bạn :)

Vâng!

Thế thì em cảm ơn bác ksgia nhiều. Địa chỉ email của em là : vanphaiks17@yahoo.com

Bác gửi cho em với nhé. Em cảm ơn bác nhiều nhé. Kính bác

:)

3. "Em đang dùng auto Cad 2007, nhưng mỗi khi em sd lệnh đo các kích thước thì không thấy 2 mũi tên và số liệu kích thước đâu cả????"(phaivn)

"Em đang dùng auto Cad 2007"- Chứng tỏ em đã biết vẽ CAD; "nhưng mỗi khi em sd lệnh đo các kích thước thì không thấy 2 mũi tên và số liệu kích thước đâu cả????" - Điều này chứng tỏ em đã vẽ lơ mơ như người làm thơ gieo vần trên ...cát !? (Giống i...sì ...phóc ngày tôi mới làm quen với...cát. Thú thực với bạn là tôi đã từng không tin là cái màn hình máy tính lại có thể vẽ được bản vẽ trên khổ giấy Ao...)

Câu hỏi của bạn thật khó cho cách trả lời của anh em làng CADViet. Trả lời đơn giản ngắn gọn e rằng... mà trả lời cụ cụ thể tỉ mỉ thì ... Mong bạn thông cảm với anh em CADViêt và đặc biệt thông cảm với câu trả lời của bạn xd_ss9585 :"Chu nen Search bai truoc khi mo Topic moi nhe...."

Tôi xin trả lời bạn vắn tắt về cách thiết lập bản vẽ như sau:

1- Chọn khổ giấy:

Mở Auto Cad:- tại dòng lệnh Command: nhập Mvesetup / Enter............Hiện dòng lệnh: Enable....[No / Yes] <y>: - nhập n /Enter...........Hiện dòng lệnh: Enter...[..../Metric]:- nhập m/Enter............Hiện bảng: Enter the scale factor: - nhập tỷ lệ bản vẽ theo (1),(5),(10)...ví dụ tỉ lệ bản vẽ 1:5 nhập số 5.........Hiện dòng lệnh:Enter the paper width:- nhập chiều ngang bản vẽ ví dụ 972/Enter.......Hiện dòng lệnh: Enter the paper height:- nhập chiều dọc bản vẽ ví dụ 210/ Enter.

2- Chọn line style:...

3- Chọn text style...

4 - Chọn dimension style:( Chọn kiểu ghi kích thước cho riêng mình):

Fomat/ Dimension style- hiện bảng ...--->New---->đổi hoặc giữ nguyên tên kiểu ghi kT:"copy of standard"--->

Xin lỗi bạn đang viết dở thì mắc việc bận,,,

Cám ơn bác Quoccuong và bác ksgia nhé!

Tạo 1 file chuẩn như thế nào ạ? Các thông số trong Dimstyle cụ thể là thế nào ạ? Mong các bác chỉ giúp em với ạ

em mới tham gia vào làng Cad nên còn lìu tìu lắm ạ, mong các bác chỉ giáo thêm ạ

cám ơn các bác nhiều nhé

:)

4. Các anh cho em hỏi với ạ!

Em đang dùng auto Cad 2007, nhưng mỗi khi em sd lệnh đo các kích thước thì không thấy 2 mũi tên và số liệu kích thước đâu cả????

Hóa ra cứ mỗi lần đo lại phải cài đặt ạ. Nhưng mà cứ mỗi lần em thoát ra ngoài rồi lại vào thì mất cái em cài đặt trước đó.

Các bác cho em hỏi là làm thế nào bây giờ ạ?

Cám ơn các bác nhiều nhé!

-------------------------------------

Chủ đề liên quan:

Ghi kích thước trong CAD, Làm sao để text ở giữa

Ghi nhanh các kích thước liên quan bằng 1 lệnh duy nhất có sẵn trong CAD: Qdim, có thể bạn chưa biết

Ghi kích thước trong bản vẽ 3D?

vấn đề sửa lại kích thước trong CAD 2007

• Vote tăng 1