Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

ph168xd

Thành viên
  • Số lượng nội dung

761
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

7

Bài đăng được đăng bởi ph168xd

1. cảm ơn bạn đã có ý kiến về màu sắc và chi tiết kiến trúc, nhất là ý tưởng về phần cột để phân vị mảng tường và làm cho công trình cao hơn, trong cột có ý cụ thể về đầu cột, bởi đã nói đến cột thì phải có 3 phần, đế thân và đầu.

Mình đã bổ sung như sau:, mong iem tiếp tục nhé

....

....

....

Lâu lắm mới thấy Bác up bài. Tưởng....nhưng....

Công trình này, tốt nhất nên cho thuê treo biển quảng cáo hết ở ngoài.

Như thế sẽ thẩm mỹ hơn và đạt hiệu quả kinh tế cao hơn.

Công nghệ Double Skin mà tươngtrang nói đến thực chất nó mang tính hình thức nhiều hơn, và còn rất tốn kém nữa.

Ở VN áp dụng đã hợp lý hay chưa. Hay lại như Tòa nhà FPT, chi đem đi thi đấu chứ không đem ra thi công?

2. @xuantran15

- Mình có thể dựng trực tiếp trong max luôn bạn ạ.

3D vẽ ra mô hình và render mô hình đó, shop chỉ là khâu hậu kỳ, có thể có hoặc có thể ko, tùy vào chất lượng ảnh render ra và yêu cầu về mặt thẩm mỹ của chủ thể.

Xiu thế, lùm tút đi Mũn iu

3. Em đang rất cần tài liệu hay,những bài viết về thi công ốp lát các loại gạch,đá mong các bác giúp đỡ(xin gửi về địa chỉ mail của em:danphuan@yahoo.com.vn).Cám ơn các bác rất nhiều. :cheers:

Tài liệu mềm thì hơi khó tìm đấy.

bạn ra hiệu sách mua cuốn: Sổ tay người làm nhà, trong đó có 1 mục về quy cách ốp lát gạch cũng khá chi tiết

Hình như là có 55k thui, nếu không mua đc thì qua tôi, tôi cho thuê 500k 1 ngày :cheers:

4. chậc chậc khó nhỉ, thực ra dùng max không cần chính xác về mặt kích thước, chỉ làm sao đừng quá vô lý trong tổng thể. Mình nghĩ có lẽ bọn nó dùng polygon để chỉnh từng điểm 1 để tạo đồi núi. tuy nhiên không hiểu bọn nó cắt các mái đào kia như nào. Chả lẽ vẽ 1 khối khác rồi dùng lots để đục khoét đồi núi. Mình cũng đã làm như thế rồi nhưng khó điều khiển và vất vả quá. Liệu có cách nào hay hơn không?

Không có gì khó cả. 10tr /1view :cheers:

5. Hề hề hề,

Thùng rỗng thì lại kêu to, xem cả ngày chửa thấy bác ph168xd hát được bài nào mà sao lại quảng cáo lớn tiếng vậy.

Cứ từ từ sẽ có mà, bụng đói ăn mới thấy ngon, cái võ trạng Quỳnh mọi người quên cả rồi hay sao. Hãy đợi đó, hề hề hề....

Ặc, em chỉ kích động, nhằm mục đích đc xem mặt anh em miền nam, cũng chỉ vì nóng nòng thui.

Bác dùng câu Thùng rỗng kêu to là sao? Bác có ý gì?

6. không thiếu đâu ạ.em up load hình len rồi đó ,anh xem đi .cái bước này cả 3 lựa chon material ID em đều thử nhưng không xong

Đấy, nói có sai đâu, đã bảo là đọc kỹ đi rồi mà lại.

ở hình 24, ảnh bạn up lên đã chọn sai, thảo nào vật liệu không đúng là phải.

bạn phải chọn dòng thứ 2 mới đc. Hôm nào cafe nhé :cheers: