Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

ph168xd

Thành viên
  • Số lượng nội dung

761
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

7

Bài đăng được đăng bởi ph168xd

1. rượu thì nhiều. Rượu này được cái uống mát. Anh em xem uống được bao nhiêu để mình mang lên lào

Bác Nataca chuyển riêng e 5 lít nhé, còn off là vụ riêng đó. :(

Hết bao nhiêu em gửi Bác................................... 5 lít tiến mặt cho dễ tính

Nhưng nghe giang hồ đồn đại, Ba kích cũng có rượu dởm, e uống phát biết liền ( lời nhắc nhở Bác đấy)

Còn nếu bác tặng em luôn thì ko cần phải bàn tán rồi.

Em sẽ dẫn Bác về nhà xem mặt vợ em luôn

2. :( Thiện tai thiện tai... lam mô lam mô.... :rolleyes:

Búp, bụp, bụp..... Này thì thiện tai này

Bốp, bốp, bốp...... Này thì lam mô này

Có thích thiện tai lam mô nữa không?

Thôi, đùa thế thôi, a e tập trung vào chủ đề off nào.

Em thích rượu Ba kích quảng ninh, không biết Nataca có mang đc 1 ít lên không nhỉ.

• Vote tăng 1

3. :( có pác nào giúp em với đang cần máy vẽ bài gấp mà max bị lỗi như sau:

nhưng vẫn vẽ được bình thường nhưng ko nhìn thấy các khối và line,nói chung là ko nhìn thấy gì

nhưng render vẫn được, các pác chỉ dùm em với

Lỗi này mới xuất hiện hay từ lâu đã thế hả bạn?

Bạn thử kiểm tra lại card hình xem

4. Hề hề hề,

Cái nhà bác ph168xd này phải cẩn ngôn chớ. Coi chừng kẻo bác Haanh lên máu là mệt đó. Nghe loanh quanh thấy bảo bác Haanh "chống cò" rồi mà cứ ăn nói linh tinh là dễ ăn đạn lắm đó. Hê hề hề........

Cung hỉ cung hỉ cung hỉ ....... hỉ??????

"Có chồng rồi"?

Thế Bác ko nghĩ ng đó chính là em àh.

• Vote tăng 1

5. Lâu quá, lâu quá rồi không đc gặp mặt mng, gặp mặt em mũn xinh bấy lâu nay mình thầm chết mê chết mệt :(

Em vừa có khoá tập huấn 3 tháng tại trung tâm Hiếu Béo

Và vừa hoàn tất khoá học thanh nhạc tại trung tâm Oanh Bằng.

Khè khè, vụ này mà off thì mình lên làm vua ròi

Em 1 chân luôn

• Vote tăng 1

6. Hức... Mình bấm vào đó rồi nhưng vẫn chưa chỉnh được. Chắc thi lại cad quá :cheers:

Sẵn tiện mình có tấm hình nè mọi người xem rồi jup mình với.

Ở layer 1 mình vẫn chỉnh được màu, kiểu đường, độ lớn của nét. Ở layer 2..hjx chỉ chỉnh được màu.Và ở các layer còn lại thì chắc chỉ còn biết đổi tên.

Up fiel của bạn lên đi

• Vote tăng 1

7. mình là người mới được người bạn giới thiệu lên diễn đàn cadviet này.Bạn nào biết xin chỉ giáo nha...

Mình gặp vấn đề về layer, mình ko thể tạo một lớp mới rõ hơn là mình có thể đặt tên lớp mới nhưng không thể chỉnh màu cũng như là chỉnh kích thước của đường lớp đó.Mình đã cố nhấn vào chỗ chỉnh màu sắc nhưng khi oke thì nó lại không thay đổi màu và độ lớn của nét cũng vậy.

Mình đang dùng ACAD 2007, mình dùng HDH window 7.

Ý bạn nói là độ lớn của nét hiển thị hay khi in ra?

Còn về màu của nó thì bạn xem lại colour control xem đang để là gì và chuyển về bylayer

• Vote tăng 1

8. Đoạn đầu rất hay và cũng rất hào hùng, cốt để chúng ta tin tưởng và phát tán chúng.

Nhưng ngay lập tức đoạn sau lại bóp méo sự thật và có những lời lẽ không mang tính đoàn kết dân tộc.

Đây chính là mục đích của phản động. Và vô hình chung chúng ta lại đang trở thành tay sai cho bọn chúng.

9. Sau khi em vẽ một hình bất kì và em muốn delete nó ,em chọn toàn bộ nó và gõ delete nhưng không được .Phải bấm erase rồi chọn lại nó thì mới được .Tương tự em chọn hết nó rồi gõ move thì nó cũng bắt em phải select obiject lại.Làm sao đây giúp em với ...Chân thành cảm ơn

Bạn vào Option>Selection> Trong Selection modes> Pick chọn Noun/verb selection xem có đc ko

10. Tự vì em thấy anh Tuệ viết bài giận và thương nên em tự vơ vào mình thôi mờ, em cũng chỉ mong được anh ứ giận thôi chị ạ!

Cảm ơn anh rất hân hạnh được làm quen với anh! chúc anh vạn sự như ý!

Mình sinh năm 1975, còn Hà Anh?. H.Anh đã có gia đinh chưa, hiện giờ bạn làm gì? :D

ở trên là tin nhắn mới nhất em mới nhận được. Trên diễn đàn em chỉ nói chuyện được nhiều với chị Svba và Anh Tuệ thôi.

Cảm ơn tất cả các bác đã gửi tin nhắn cho em, em vui lắm, em xin lỗi vì có tin nhắn em không hồi đáp được vì em bận rộn, công việc, tranh thủ lúc buồn ngủ em mới vào diễn đàn

Sao lại bỏ quên trích dẫn của ph

ph cũng có nhiều tc với ha mà :tongue2:

• Vote tăng 2

11. Chào tất cả các bác. Em tham gia cadviet.com đã lâu lắm rồi và cũng đã học hỏi được nhiều. Em muốn thiết kế 1 ngôi nhà diện tích 6 x 20 m2(diện tích sử dụng là 5x14m2). Trong đó tầng 1 có phòng khách, 1 phòng vệ sinh rộng(nhà của bố mẹ em ở),1phòng ngủ chính. Tầng 2 có 2 phòng ngủ và có cả phòng vệ sinh. Vấn đề này quả thật là khó khăn bởi em muốn đưa cả phong thuỷ vào ngôi nhà của mình. Chính vì vậy em xin cảm ơn các pro đã giúp đỡ để cadviet.com ngày một lớn mạnh và mong các pro để ý vấn đề của em. Mảnh đất hướng chính Tây, chủ ngôi nhà sinh năm 1956. Mong các bác để ý và chân thành cảm ơn.( Nếu có thể được cho en bản kết cấu và điện nước).

Bạn nhờ thế thì khó ai có đủ thời gian trống để giúp bạn.

Nếu năm nay xây, chắc ko kip. và phải sang 2010 mới có thể xây nhà

Như vậy:

(2010-1956) + 1 =55 , 5+5 =10, 10-6 =4 - tứ tấn tài (Thoả mãn Hoàng ốc)

55, 5+5 =10, 1+0 =1 (1, 3, 6, 8) (Dính Kim lâu)

1956, nếu tôi nhớ ko nhầm là Bính thân

2010 là năm canh dần

Mà tuổi thân tý thìn tam tai tại dần mão thìn

Như vậy 2010, mà xây sẽ dính Tam tai

Đối với những yêu cầu trên, việc chi phí là việc phải làm.

Cỏn không, bạn có thể tiếp tục đặt câu hỏi và phải tiếp tục chờ đợi thôi.

Hy vọng sẽ có ng giúp đc cho bạn

• Vote tăng 1

12. Mới dùng layout nên ko biết nhiều. Ai biết cho mình hỏi 2 vấn đề

Thứ nhất: Tôi để chế độ assosiative để dim tự động thay đổi khi ta thay đổi hình.

Nhưng chân dim thì thay đổi theo, còn vị trí các đường dim lại nhẩy linh tinh

Có lish nào mà khi cắt dim mà dim vẫn assosiative ko

Thứ 2: Tôi thấy 1 số bản vẽ khung nhìn ko xuất hiện trên màn hình

Chỉ khi pick vào trong khung nhìn ta mới thấy.

Vậy lý làm điều đó thế nào và vì sao phải làm như thế.

13. Anh em chỉ júp em tại sao AutoCad của em tự nhiên lại ko hatch được là sao vậy?miền hatch của em vẫn kín?

thanks mọi người đã theo dõi và trả lời!

Miến kín đó là 1 pline có 2 nét trùng nhau cũng ko hatch đc

Bạn kiểm tra lại = cách copy miền đó ra ngoài, phá tan nó ra và kiểm tra xem có nét trùng nhau ko.

Nếu đúng là thế thì bạn phải loại bỏ nét trùng và đưa lại chúng vè pl là ok