Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

pocketful

Thành viên
  • Số lượng nội dung

6
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi pocketful

1. vậy bạn nên sài max 9 tiện cho việc bạn sử dụng thư viện 3d.mình muốn nói thêm khi bạn sử dụng 3d model thì lên lấy file map của nó cho vào phần chứa file 3d và nhớ copy hết file map khi đem wa máy tính khác để dữ lại được vật liệu

vậy ah`. bạn có thể nói rõ hơn giúp mình được không. Bạn chỉ cho mình cách làm với. mình dã nghe nói qua rồi nhưng vãn còn thắc mắc lắm.

2. theo mình thì max nào sài cũng đều ổn định bạn àh.tuỳ vào bạn thích sài bản nào thôi.khi mình cài đặt cho máy của mình và tất cả các bạn mình thì bản max 8 hay 9 đều sài ổn định hết.nếu bạn có bản nào thì sài bản đó.có nhhiều người vẫn chuyền miệng "bản max 8 sài ổn định" theo mình thì như nhau bạn sài cái nào cũng được nếu cần tư vấn gì cứ lên diễn đàn các anh chị trên diễn đàn hướng dẫn nhiệt tình lém.mình thì cũng đang sài max 9

cảm ơn bạn nha. Mà bạn ơi, cái thư viên max của mình cứ bộ admode nào có định dạng vray là max8 không mở đuợc, chỉ có max9 mới mở đuợc.

3. mất file vật liệu cũng có một số lí do.do file max của minh save ở dạng file gì.thường khi mình mở báo lỗi thì mình vẫn để file ở dạng **.max.một số bài vẽ của người khác khi đó mình chỉ lấy file max hoặc archive(nén file) nhưng vẫn bị báo lỗi vật liệu.cách này thì mình ko thể lấy được gì từ nó.nếu file đó bạn mở được máy ở nhà bạn của pocketful.mình có cách này có thể giúp bạn mở được file đó ở máy của bạn.

bạn wa nhà người bạn đó mở đó lên rồi save ở dạng đuôi **.3ds rồi về máy bạn là mở đưọc

cách save:file>>export

cách mở:bật 3dsmax lên rồi file>>import file **.3ds đó.

cách save này bạn có thể mở bất kì file 3dsmax nào cho dù khác dòng 3d(max8,max9,max2008,max2009....)

:bigsmile:

thanks bạn. mình mở đuợc rồi

4. [/quot

có nhiều lý ro bạn bị lỗi như trên.mình thường bị mắc lôi như vậy khi đời 3dsmax ở bạn vẽ thư viện thuộc đời max cao hơn của bạn.cái thứ hai là do bị mất file vật liệu khi bạn open bản vẽ,cả bản vray của bạn nữa

thanks bạn nhiều. Nếu bị mất file vật liệu thì khắc phục thế nào vậy bạn.