Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

huynhpro

Thành viên
  • Số lượng nội dung

49
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

1

Bài đăng được đăng bởi huynhpro

1. các bác nào biết về sàng không dầm chỉ em với thank nhìu ^^!

Sàn không dầm thì bạn nghiên cứu về sàn nấm và sàn dự ứng lực!

Với sàn nấm thì phải tính toán mũ cột về chọc thủng

Với sàn dự ứng lực thì có lẽ để bên chuyên ngành họ làm cho. Mình chỉ lên sơ đồ tính dầm bao và cột thôi....

2. À quên nói là tôi sử dụng autocad LT 2010 nó chẳng có mục tool và tôi đã vào theo đường dẫn như sau:

Đang ở lệnh LINE/ rightclick/ Snap overrides/ Osnap setting/ Chọn thẻ Polar tracking (cũng vào được Polar tracking như bạn chỉ nhưng mà lâu hơn)/ tick vào Relative to last segment/ OK nhưng tình hình vẫn như cũ.

Hình như cái 2010 LT này nó cứng đầu quá thì phải!!!

Theo mình cái này dùng lệnh UCS -> 3 chọn đường thẳng làm trục địa phương là hiệu quả nhất...

3. Xin chào các Anh trên diễn đàn!

Em đang thiết kế bể nước có kích thước như sau: L x B x H = 14 x 8 x 3,6 ; cốt đáy bể owr độ sâu -3,6m

kết quả khoan khảo sát địa chất như sau:

lop 1 (0-0,5m be tong)

lop 2 (-0,5 den -4,3 set nau vang c =0.185; phi = 17do17’ ; Ro = 1.49)

lop 3(-4,3 den - 7,5 set nau vang, deo chay c =0.105; phi =8do39’; Ro= 0.73)

lop4(-7,5den-9,7cat pha xam vang c =0.094; phi =14do09’; Ro =0.91)

để tiết kiệm kinh phí Em dùng phương án gia cố móng bằng cọc tre 25cọc/m2 (mực nước ngầm -6m)

Các Anh trên diễn dàn xem Em chọn PA như thế đã hợp lýchưa

Em cảm ơn các Anh rất nhiếu.

Cao có 3.6m mà đồng chí cũng sợ! Mà sao sét dẻo chảy mà phi đuợc 8 độ nhỉ!

• Vote tăng 1

4. Em up file lên để các bác xử lý

http://www.cadviet.com/upfiles/2/601.dwg

Vừa tìm thấy bài của bác Duy782006

Đối với những block tạo bằng minsert thì phá ra hơi mệt cách khỏe hơn làm như sau:

-Coi cái block đó tên gì, tỉ lệ, góc quay.

-Xóa nó đi.

-Dùng lệnh insert chèn cái block đó (Chắc chắn cái block đó có tồn tại trong bản vẽ) vào đúng tỉ lệ, góc quay rồi thì muốn phá muốn xây gì cũng được.

( Bạn chịu khó search nhé)

5. Bác NoThien đã làm xong phần dầm và các phần còn lại chưa? Bác có thể phát hành phiên bản đầy đủ. Em sẽ mua lại... Nếu xong anh có thể liên lạc với em theo số 0983.211.168. Hoặc bác để lại số điện thoại để em liên lạc... Không thích dùng cái stcad mấy

Hix! Bác đi đâu mất rồi...

6. Mình chép một file của người bạn chạy AutoCad 2004 trong khi mình sử dụng Autocad 2008 , khi mở file bạn ấy lên thì xuất hiện một cửa sổ "Select Shape File", mình phải đóng cửa sổ ấy (hơi lâu) mới mở được, trong khi các file chạy trên 2008 của mình không bao giờ gặp trường hợp này. Loay hoay tìm tắt ở Option hoài không ra. Bác nào có kinh nghiệm này chỉ giúp mình với. Cám ơn nhiều. Mình tự học Autocad bằng cách đọc sách rồi mày mò vẽ, mong các bạn đừng cười nha.

Theo mình được biết thì không phải do cad 2004 hay 2008 mà là do trong file có chứa các shape tự tạo mà CAD không có sẵn. Bạn chỉ việc tìm cái file có hình shape và xóa đi hoặc thay đổi tính chất. Mình gặp một trường hợp tương tự khi tạo linetype đặc biệt có sử dụng shape và đem qua máy khác cũng bó tay đúng như bạn... Chưa tìm được cách khắc phục... Hix

7. chao các bạn

mính la dân cơ khí. mính đang thiết kế về kết cấu thep

ban nao có tài liệu hướng dẫn thiết kế vê phần này co thể chia sẻ dc không.

cam ơn các ban trước nhe

Cơ khí thì không thể thiết kế được đâu...

Bạn nên đi học một khóa xây dựng để thiết kế không sẽ phiến diện lắm