Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

lulu_ht2006

Thành viên
  • Số lượng nội dung

29
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi lulu_ht2006

1. Để đáp ứng nhu cầu nghiên cứu và học tập của các bạn sinh viên,kỹ thuật viên ngành xây dựng,kiến trúc, công ty đưa ra hình thưc trao đổi bản vẽ mẫu nhà .Tất cả sản phẩm của công ty đều là miễn phí. Hãy chọn cho mình mẫu nhà ưng ý trong hàng ngàn mẫu nhà đẹp và miễn phí :

http://maunha.org.vn/

• Vote giảm 1

2. Em mới vẽ sơ qua mặt bằng nhà phố 5x20m 2 mặt tiền nhưng em đang băn khoăn ở chỗ phía trước nhà nên bỏ cữa thế nào cho hợp vì sau này kiểu ghì họ cũng làm mái tôn che trước sân thì nếu làm cữa gỗ em nghĩ nó cũng không đẹp mà em muốn chỗ em vòng tròn em nhờ mọi người góp cho em nên để cữa thế nào cho đẹp và hợp với cữa kính vòm phía trong

đ là file cad ạ: http://www.cadviet.c.../54674_gopy.dwg

Lần sau nếu bạn muốn hỏi vấn đề gì thì ghi rõ ở Tên Topic. Ví dụ: Hỏi phương án nhà, Xin ý kiến phương án nhà,...

Bạn đặt tên Topic như thế này lần sau sẽ bị cho vào thùng rác nhé. Mod

3. Mình mới được quảng cáo là có mua đĩa hướng dẫn sử dụng 3dMAX CÓ video.Trong đó có hướng dẫn chuyển từ ảnh sang 3Dmax để chỉnh sữa.Mình có hỏi thầy thì không thể làm được nhưng mà vẫn có thể chuyển ảnh một ngôi nhà sang file cad.phần mềm image2cad làm nhưng hơi xấu,dùng coredraw thì sao?

Bạn nào có cập nhật cách mới thì HDSD cho ace biết để vọc đy

• Vote tăng 1

4. cụ thể là acad của em nó bị làm sao mà con chuột của phần mềm acad bây giờ là một hình vuông to mà không phải như con trỏ hình chuột bình thường nữa mà zôm hay pan bằng chuột cũng không đc nữa.bày cách cho em vơi

cảm ơn bạn nhiều nhưng vẫn chưa được bạn ạ,mình vừa cài lại máy nhưng vẫn bị như vậy

5. 1) NHÀ KHÁCH 226M2

Nhà khách 2 tầng 8 phòng chiều cao thông thủy 3.6 kích thước mỗi phòng 3.3* 5,7.Hành lang trước rộng 1,5m cầu thang giữa rộng 3,3 m.Bố trí vệ sinh khép kín

2) KÝ TÚC XÁ HỌC SINH 250 m2

Ký túc xá 2 tầng chiều cao thông thủy 3,6m kích thước mỗi phòng 3,6* 6,3m .Hành lang trước rộng 1,8m cầu thang giữa rộng 3,6m vs khép kín

Anh chị nào có bản vẽ kiến trúc của các nhà tương tự cho em xin với.Thầy ra đề thiết kế kết cấu mà em chưa có bản vẽ kiến trúc 2 lọa này.Em cảm ơn.

Anh chị post lên hoặc gui vao mail em: netnhaviet@gmail.com

Em cam ơn

6. với ưu điẻm là tăng khoang không gian hoạt động cho ngôi nhà,thì nhà lệch tầng đang là xu hướng thiết kế mới.nhưng kết cấu của nó thì phức tạp.

mình xin mọi người chỉ dùm kết cấu của nó ghì khac và nếu được mình sẽ up len diến dàn bản vẽ nhà dân 2,5 tầng mình vừa vẽ

nhờ mọi nguòi chỉ cho mình sàm

ơ đồ nhập tải trọng của khung nhà mình đang l

7. Chào tất cả mọi người.em là sinh viên vừa mới ra trường nên rất ham muốn tìm tòi và học hỏi các phần mềm kết cấu liên quan đến xây dựng,nhưng khổ nỗi tất cả các phần mềm xd đuề có một cái giá rất đắt mà chỉ có các cơ quan lớn mới dám mua,em xin tạo một topic mới mong mọi người giúp đỡ.

Ai có crack các phần mêm RDW 7.6 +stcad 4.2 +du toán escon 2011 ti gửi cho em một bản theo địa chỉ mail: tuannv2010@gmail.com

hoặc lulu_ht2006@yahoo.com

em thank

8. thường thì các bản vẽ nhà trường các phòng và các tầng thường có tính chất giống nhau bạn a?.Mình không lười mà vấn đề là miình học hỏi xem ngoài cách làm thông thường là s nó hoặc copy páte ra co cách nào hay hơn nữa không.vấn đề này thường gặp lắm bạn a.dù sao vẫn thank bạn