Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

trungnv61

Thành viên
  • Số lượng nội dung

160
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi trungnv61

1.  

Phát hành phiên bản 1.0 của ACV.

Sau một thời gian dài dẫm chân tại chỗ, cuối cùng bộ ACV 1.0 cũng được hoàn tất để ra mắt mọi người. Mọi người dùng rồi cho ý kiến nhé.

Download: http://www.cadviet.com/upfiles/acv10.zip

Bạn download về, bung nén và đọc hướng dẫn ở file ACV.chm.

Dưới đây là giao diện menu của ACV:

hi các bác!bác nào có lisp acv này up lại cho em với. em bị mất lisp này mà đường link hỏng không download đc. thanks!!!!!!!

2. có bác nào cũng gặp lỗi này chưa vậy?khi e dùng lệnh textmash nếu bình thường thì quanh text có 1 khoảng trống -->ok. nhưng thi thoảng làm bản vẽ gặp phải trường hợp dùng lệnh xong thì text biến mất còn lại mỗi khung wipeoutquyets chọn toàn bộ cả đối tượng đó cũng ko thấy text đâu nữa (biến mất hoàn toàn chỉ có wipeout).tiện thể pro nào cho e luôn có những khi em bo quanh 1 cái bảng,bình thường cái bảng đó đặt đâu trên nền bv thì nổi bật lên mình nó nhưng đôi khi 1 nửa cái khung bảng của em biến mất nên lại phải vẽ lại 1 khung bảng mới (in ra cũng thế)???

3. Các pro cho em hỏi với.đã có list in bằng lệnh publish rồi mà muốn đổi máy in hàng loạt các bản vẽ thì làm thế nào ạ. em đã thử page setup 1 bản vẽ rồi import để có page setup name đặt tên là "1". quay trở lại lệnh publish, các layout khác đều chọn page setup là "1" mà không in ra đc.....?

4. Các bác cho em hỏi chút với. em biết topic này đã cũ rồi nhưng em có nhu cầu đi học tiếng anh giao tiếp do yêu cầu của cty rất cần thiết (học chất lượng ko phải để lấy bằng). Hiện em đang ở hà đông và đi về bằng đường Lê Quang Đạo - yên hòa - Đại Mỗ. Hy vọng bác nào pro tiếng anh chỉ giáo cho em biết trung tâm nào tốt và ở gần khu vực em ở và đi về với.thanks a lot!!!!

5. đúng đấy ạ.tùy sở thích từng người.có thể quản lý layer (layer filter properties) nếu coi phần bản vẽ tỷ lệ 1/10 là "công trình 1" và vẽ phần này với layer của nó, coi phần bản vẽ với tỷ lệ 1/20 là "công trình 2" và cũng vẽ với các layer của nó. khi in với tỷ lệ nào thì tắt layer của phần ko cần thiết. nhưng sẽ không thể hiện đc toàn bộ bản vẽ khi "công trình 1" nằm trong "công trình 2"

6. cảm ơn bác quansla.em làm đc rồi.viewport hiểu đc tỷ lệ của nó là bao nhiêu và giữ lại dim tương ứng.khi điền kích thước cho bản vẽ cần phải chú ý vị trí nào vẽ tỷ lệ bao nhiêu để chọn annotation scale tương ứng đúng k ạ (khi đưa vào mview các dim k đúng tỷ lệ sẽ tự mất đi).khi hatch cũng vậy.

7. các bác cho em hỏi thêm với.nếu ban đầu toàn bộ các dim D1-10 (1/10) em tạo ra mà ko tích vào ô annotation trong dim style manager trước đó thì sau khi tích ko thể bật tắt đc D1-10 trong VP 1/100. Nếu ngay từ khi tạo dim D1-10 mà em tích vào ô annotation thì thực hiện bật tắt đc ngay. Các bác cho em hỏi thêm chút nữa là nếu em có thêm 1 dim D1-20 nữa trong VP 1/100 thì cũng có thể bật tắt đc như vậy ko (em đã làm nhưng ko đc).thanks các bác nhiều!!!!