Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

coxuong89

Thành viên
  • Số lượng nội dung

102
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

1

Bài đăng được đăng bởi coxuong89

1. Bạn cài cad trên Win7 64bit với bản cad 32bit chắc chắn sẽ ko bao giờ cài đặt được.

Có 2 cách để cài:

1.Cài lại Win 7 32 bit

2.Cài Cad 64 bit.(ra ngoài hàng mua 1 cái đĩa 15k tha hồ cài :lol::lol::D:D)

Mình có bảo là cài được autocad 32bit trên win 64bit đâu nhỉ?

Bạn kia đã cài autocad đến đoạn crack rồi thì chứng tỏ autocad đó phù hợp vs OS còn gì.

2. minh ko bít cách post ảnh đại khái nó báo:

Environment error

can't use unicode version of sfttabs/Dll with win 32 s/c

Bạn dùng autocad 2007? bộ gõ tiếng việt là vietkey?

Bạn gỡ vietkey ra và cài lại bộ gõ tiếng việt Unikey thử xem có đc kô nhé

Unikey cho bạn đây: http://www.mediafire.com/?7ygpjfyro746z33

3. Tôi cũng đang bị như bạn, chỉ có điều khác là tôi dùng được khoảng 1 tháng thì bị hiện tượng trên, loay hoay mãi vẫn chưa giải quyết được

Mong ai do chỉ giúp

Nếu em không nhầm thì nguyên nhân là do người thứ 2 có tên WSCommCntr2.exe của AutoCAD xung đột với người thứ nhất mang tên WSCommCntr1.exe của OS gây ra.

cách khắc phục tại đây: http://coxuong89.blogspot.com/2011/01/cach-fix-loi-cho-wscommcntr2exe-cho.html

4. Mình hiện đang dùng Wins 7 64bit và trước đây đã cài CAD 2007 dùng rất mượt và không có vấn đề gì cả. Nhưng sau khi Recovery lại Win, cài CAD2007 ngon lành nhưng lúc run thì báo lỗi rât khó hiểu. Nó báo lỗi là THE WAS A PROBLEM SENDING THE COMMAND TO THE PROGRAM.

Mong bạn nào đã gặp lỗi này cho mình biết cách khắc phục. Cảm ơn rất nhiều.

em cũng gặp phải lỗi này khi dùng autocad 2007, chỉ khi mở 1 bản vẽ mới bị, đó là khi nó load các lệnh liên quan đến bản vẽ gặp vấn đề, ví dụ như load font chữ. Nhưng khi vào vẽ thì các lệnh trong autocad không có vấn đề gì cả, chỉ có mỗi vấn đề đó là cái Unikey không nhận được với autocad 2007.

Nguyên nhân thì em đã biết rõ, đó là do chế độ bảo mật của Win 7, ta chỉ cần tắt UAC là đc, nhưng tắt UAC thì em không thích. Vì cái UAC + MSE nó bảo vệ máy tính rất tốt.

Bác nào có cách không cần tắt UAC đi mà vẫn dùng được autocad 2007 thì giúp em với.

• Vote tăng 2

5. ae ơi giúp tớ với . tớ cài autocad2004 nhung mà bản crack toàn báo lỗi registry editing has been disable by yuor administrator !!!!!!!ko hiểu sao nữa. mong ae giúp đỡ. thanks

chắc bạn đang cài autocad trên Win 7 à? nếu đúng nhu vậy thì bán tắt cái change user account control settings đi là được. việc tiếp theo là crack thì bạn nhớ dùng phương pháp crack bằng key thì mới đc, chứ bạn copy file vào thư mục autocad trong program files thì không được đâu. (đối với bản Win 7 ultimate x86 thì làm như vậy còn bản khác thì mình chưa thử)

6. em vẫn nghe thấy mọi người cứ nói layer thép, layer hatch...vậy layer đc hiểu là gì?

cho em hỏi nữa là: sự hiển thị của object có phụ thuộc vào layer kô? và cho em hỏi là layer trong autocad là 1 tờ giấy trong suốt đúng kô ạ ? 1 bản vẽ thì gồm nhiều tờ giấy trong suốt xếp chồng lên nhau đúng kô ạ :rolleyes: :s_big: :s_big:

và em mới có 1 khẳng định rằng, kô bít có đúng kô? khẳng định đó là: từ phiên bản AutoCAD 2011 LT mới diễn tả đúng khái niệm về layer

còn các đời thấp hơn ( 2010, 2009, 2008,.....) thì diễn tả chưa chính xác.

7. xin các anh em trong Cadviet chi giùm cách dùng lệnh DIV để insert block theo một đường dẫn. ví dụ đường polyline chẳng hạn. Mình đã làm như sau: DIV , Block. Ten block, so doạn chia... nhung cuối cùng các đối tượng lại nhảy lung tung hết cả . Mình nghĩ cái này liên quan đến việc đặt toạ độ khi block đối tượng. Nhưng vẫn chưa biết cách chỉnh sửa. Mong các anh em chỉ giúp.

Trước hết bạn phải hiểu cách tạo block nè: mời bạn xem video cho vui...

name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="
    type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>">
    name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="
    type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>" type="application/x-shockwave-flash" width="425" height="350">

Rồi, lệnh DIV để chèn block của bạn đây....

8. Chào các bậc tiền bối. Em dùng car 2009 khi vẽ nét đứt và nét đậm tại sao nó không hiện ra ? các bậc tiền bối chỉ hộ em cái?

car 2009 là phần mềm gì nhỉ hở các bác

hi

AutoCAD 2009

mình nghĩ :

1 là bạn chưa upload thành công dạng đường nét đứt

2 là bạn chưa chỉnh tỉ lệ dạng đường chưa thích hợp: bạn dụng lệnh : lts

còn về nét đậm thì để hiện nó lên bạn dùn lệnh: LW. nó sẽ hiển thị lên hộp thoại lineweight settings bạn chọn display lineweight

9. các bác ơi em muốn tự học cad thì phải bắt đầu từ đâu.gúp em với

Hi !

Đơn giản thui bạn à ! công cụ để bạn tự học ở đây là Phím F1 trên bàn phím và website: http://Youtube.com

Thời học sinh cấp 2 và cấp 3 bạn đã học chán chê môn hình học, đại số, vật lý, tiếng anh...giờ bạn thử vận dụng nó vào AutoCAD đi.

Bật giao diện AutoCAD lên và rồi nhấn F1. bạn đọc hết trong đó đi. đến thực hiện lệnh thì cứ lên Youtube mà tìm kiếm , trên đó có rất nhiều video hướng dẫn đó.

Dùng cách của mình là bạn đã tiết kiệm đc 118k, 2 cuốn sách dầy bịch của thầy Nguyễn Hữu Lộc

10. Các sư huynh làm ơn giúp dùm:

Làm cách nào cho 1 chuỗi 1 object chạy theo 1 đường,kiểu như array nhưng trong trường hợp này là đường cong,để mình xếp ghế trong khán phòng hình cánh cung đó mà.Mình nhớ từng làm mà quên mất tiêu.Thanks nhiều:D

nếu anh chỉ biết số ghế thì anh dùng lệnh Div anh à...

Command: div

DIVIDE

Select object to divide:

Enter the number of segments or [block]: b (gõ chữ B để chèn đối tượng là block)

Enter name of block to insert: ff (tên block)

Align block with object? [Yes/No] <Y>: (muốn quay block theo đường cong kô)

Enter the number of segments: 8 (số đoạn cần chia chính là số ghế anh cần chèn luôn)

Nếu biết chiều dài cung đó thì anh có thể dùng lệnh Measure và làm tương tự như div

• Vote tăng 1

11. Em mới làm quen với Layout nên cảm thấy rất khó hiểu một số thông số khi zoom scale trong viewport. Ví dụ em có một bản vẽ tỷ lệ 1/1 trong Model với 3 chi tiết A, B, C. Bây giờ em cho vào Layout, và làm 3 khung Mv. ( in trên giấy A3 chẳng hạn). Em muốn phóng to chi tiết A với tỷ lệ 1/50 , chi tiết B với tỷ lệ 1/20 và chi tiết C giữ nguyên. Em đã thử zoom scale nhưng các chi tiết phóng to lên rùi chạy tùm lum và biến đâu mất. ko thấy trong khung viewport nữa . Mặc dù em thử các giá trị scale là số thập phân hay số nguyên. Giúp em với !

Các pro giải thích rõ cho em giá trị Zoom scale với nhé. Nó scale theo cái gì ?

Một câu hỏi nữa cho em hỏi thêm: Em dùng Cad 2008 , khi hiên properties của viewport , em tìm mỏi mắt trong Misc mà không thấy display locked, hay standard scale ở đâu cả. cảm ơn các anh rất nhiều.

bạn hãy dùng công cụ tìm kiếm trên diễn đàn với từ khoá " layout " bạn sẽ thấy ngay các bác ấy viết rất nhiều về vấn đề này

Ngoài ra bạn có thể tham khảo thêm : http://www.ketcau.com/forum/showthread.php...ighlight=Layout

còn 1 bản vẽ với nhiều tỉ lệ thì bạn vẽ trên Model vẫn ngon lành. ví dụ bạn có thể tham khảo ở đây : http://giupban.forumotion.com/forum-f29/topic-t481.htm

12. cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến, nhưng cho mình hỏi thêm là mình có nhiều điểm rồi thì muốn nối lại ko dùng qua xcell thì ntn nhỉ? với lại bạn có thể diễn giải bằng lời được ko? nhìn video mình chưa hiểu hết được

bây giờ thế này nhé, em chưa biết là các toạ độ của anh đc lưu thủ công vào máy tính hay là do phần mềm nào đó xuất ra các toạ độ điểm nên em kô định hướng xử lý đc vì anh chỉ nói là có nhiều điểm...chắc anh là dân trắc địa à ?

anh hãy sử dụng công cụ tìm kiếm của diễn đàn với từ khoá là :" xuất nhập toạ độ " anh sẽ thấy rất nhiều bài viết về vấn đề này.

13. chào các bạn trong diễn đàn!

mình muốn xin các bạn hướng dẫn cách nối liền khép kín nhiều điểm point một cách nhanh nhất. nếu làm theo lệnh pl thủ công thì rất lâu, bởi vì mình muốn nối rất nhiều điểm!

xin cảm ơn các bạn!

nối liền khép kín các điểm lại hả anh? nhưng dạng đường là đường cong hay thẳng hả anh? em có cách này anh xem có phải đúng yêu cầu của anh kô? trong video em dùng lệnh line, nếu anh muốn là đường cong thì có thể đổi lại đc: :cheers: :cheers: :cry:

type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>">
    type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>" type="application/x-shockwave-flash" width="425" height="350">

14. bình thường kich thuoc mặc định cad2k4 là cm dúng ko các bác ! giờ mình muốn mặc định nó là mm thì phải làm thế nào ! thank

:cheers: :leluoi: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cheers: :cheers: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :undecided: :undecided: :undecided: :undecided: :undecided: :undecided: :undecided: :undecided: :undecided: :undecided: :undecided: :undecided: :undecided:

ặc ặc, bình thường autocad để mặc định là inches chứ nhỉ, em dùng các phiên bản cad từ năm 2007 cho đến nay là fiên bản cad 2010 thì toàn thấy cad để mặc định là inches vì đây là đơn vị đo chuẩn của Hoa Kỳ mà.

có vẻ như anh là lần đầu dùng Auto CAD, anh hãy mua giáo trình về đọc kỹ đi nhé.

còn anh muốn chỉnh về đơn vị là mm thì anh dùng lện UNITS ( lênh tắt là : UN )

15. Mình cài hết các loại Cad rùi, nó vẫn báo như vậy! Mình dùng cad màn hình ATI, 1GHZ, hay là cái DirectX 9.0 gì đó nó không thích hợp với cái card màn hình đó vậy bác?

theo em nghĩ thì có thể fiên bản NET của anh bị lỗi... em đã xem ảnh của anh chụp lên thì em thấy nguyên bản IE của anh lỗi ở dòng 583, char 7, và kô thấy đối tượng hoặc đã bị trống trong file document RTFrom.tesarea. value...do đó khi anh cài đến phần RTBeginReg.html của autocad bị lỗi ngay. dù anh cài cad gì đi chăng nữa thì cũng kô được vì trung tâm cơ sở trên Web của anh đã bị phá hỏng ( theo cách nghĩ của em)

anh chú ý là muốn cài được CAD thì máy tính của anh phải có: .NET Framework Runtime 3.5 SP1 (đây là cơ sở và là nền tảng của các dịch vụ Web) và DirectX 9.0 ( đây là phần hỗ trợ đồ hoạ, âm thanh, kết nối nhiều người trong 1 trò game online)

biện pháp khắc phục lỗi của anh là giờ phải xử lý được IE của anh, anh cài lại toàn bộ những gì liên quan về IE trong máy tính của anh đi, bt thì cài Win xong và anh phải cài driver thì nó cãi sẵn cho anh rồi nhưng chắc do virut hoặc do người ta cố tình phá tại các file trong cài đặt của IE

cách khác nữa là cài lại Win hoặc ghost lại ( em khuyến khích anh dùng cách này) :undecided: :D :D :blink: :blink:

• Vote tăng 1

16. Các pác Pro giúp em với. cài đặt đi cài đặt lại vẫn hiện lỗi cad 2007 này: Lỗi FATAL ERROR Unhandled Access Violation Writing 0x981a5210 Exception at 5ee921c4h >>>ko dùng được. nản. WinXP

Mong các bạn sớm giúp mình với lụt DA đến nơi rồi híc :undecided:

anh thử thử làm : C: \ Documents and Settings tên máy tính \ Local Settings \ Temp folder. Tìm và xóa hết các tập tin trong đó đi (giết nhầm còn hơn bỏ sót)

còn nếu vẫn kô được thì anh cài lại Win hoặc cài phiên bản cad mới đi cũng được.

17. Đúng. Chỉ đánh được 10 ký tự trở xuống mà thôi.

MTJIGSTRING

Sets the content of the sample text displayed at the cursor location when the MTEXT command is started. The text string is displayed in the current text size and font. You can enter any string of up to ten letters or numbers or enter . (period) to display no sample text.

bác cho em hỏi là có thể đổi màu chữ mặc định đó kô zậy?>??????

18. CÁC BÁC THÔNG CẢM NHÉ VÌ ĐÂY LÀ DIỄN ĐÀN CAD MÀ EM POST CHỦ ĐỀ KHÁC . EM CÓ HỆ KẾT CẤU NÀY EM MUON CÁC BÁC TÁCH HỆ NÀY VỀ HỆ CƠ BẢN .THANKS ALL

http://www.cadviet.com/upfiles/2/de_ckc.rar

Bạn muốn tách về hệ cơ bản là sao? bạn hiểu thế nào là hệ cơ bản? bạn hãy xem lại các khái niệm trong cơ kết cấu đi nhé!!!

bạn phải nói là chọn hệ cơ bản chứ...Đây là hệ siêu tĩnh bậc 3...để giải được bài này ta có thể sử dụng phương pháp lực để giải...

bạn chọn hệ cơ bản bằng cách bạn bỏ đi 3 liên kết thừa trên hệ đã cho. tại các vị trí và theo phương các liên kết bị bỏ đi trên hệ cơ bản, bạn đặt các phản lực liên kết X1, X2, X3

cụ thể ở bài này bạn bỏ cho mình 3 liên kết thừa tại ngàm ( bạn bỏ ngàm bên nào cũng được ) sau đó bạn lập đc hệ pt chính tắc rồi giải ra X1, X2, X3. rồi áp dụng nguyên lý cộng tác dụng mà vẽ biểu đồ mômen, sau đó dễ dàng xđ đc biểu đồ lực cắt.

19. bác này làm tôi mừng hụt... đã tử dùng cái lsp của bác nhưng không có tác dụng gì cả??? mong bác chỉ giáo rõ hơn được không?

hehe...sao lại kô được. chắc chắn phải được. :undecided: :blink: :blink:

nhìn dãy lệnh lisp thế kia là quá chuẩn rồi.

anh dùng lệnh đó xong kô dùng thêm lệnh về text nữa là kô được đâu.

dãy lệnh này cho phép chuyển đến layer là text, anh hiểu chứ!!

• Vote tăng 1