Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

daotukl

Thành viên
  • Số lượng nội dung

140
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

3

Bài đăng được đăng bởi daotukl

1. Hôm nay ngày 17 tháng 01 năm 2010

Tue_NV xin gửi lời chúc mừng sinh nhật đến bác daotukl, bạn ducnam87

Chúc bác daotukl, bạn ducnam87 luôn mạnh khoẻ, vui vẻ và thành đạt trong cuộc sống.

Chúc sinh nhật vui vẻ và hạnh phúc.

:cheers: :cheers: :cheers: :cheers: :cheers: :cheers:

thanks bac Tue_NV va bac hiepquang mời bác và các bạn làm miếng bánh kem nhân sầu riêng:

2. vậy em nhờ các anh chị đang sử dụng máy có cấu hình mạnh giúp em làm nhẹ file cad nhe, vì em vẽ hoa văn rất nhiều nét và có sữ dụng hatch solid nên file nặng quá. em không rành về máy tính lắm mà văn phòng em chỉ có vài người hà không ai biết phải làm sao hết. em đã vẽ 1 tuần rồi giờ mà vẽ lại thì vừa trể tiến độ vừa ....bị cận nặng luôn . anh chị giúp em nhe!

http://myfreefilehosting.com/f/c38f9a54d0_16MB

file của bạn đây :

http://www.mediafire.com/?iyjy215nzzr

mình chỉ recover thôi

• Vote tăng 1

3. Mình in trong layout , in nhiều layout một lúc . in ra giấy thì ok , không có gì nhưng mình muốn khi in PDF cái tên của layout sẽ tự động nằm trong dòng file name .

Bác nào có cách chỉ giúp với .

Nếu điều này làm được thì khi in PDF sẽ nhanh hơn khi in hàng loạt bản vẽ một lúc . ta không phải đánh lại tên của bản vẽ , chỉ cần nhấn save , save , save là xong .

Mấy bác xem hình là hiểu .

thanks ! :s_big:

dùng acroplot pro đi bạn

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=3112

• Vote tăng 1

4. Khi dowload các file ở các trang Web khác nhau tôi thấy nhiều file đã đặt password các bác nào có cách phá nó đi không . Xin lĩnh hội các cao thủ . thanks you verry much.

vẫn có thể giải nén được nhưng tuỳ vào password dài hay ngắn và độ khó của nó nếu mà pass khó thì chạy phần mềm cả tháng không ra tốt nhất la delete rồi kiếm lại trên mạng

phần mềm :elcomsoft

• Vote tăng 1

5. Số là thế này, bữa rồi Ji có mua 1 con NetBook, cơ mà chẳng có ổ CD nên không biết phải cài win kiểu gì đây, Google được mấy bài về Boot bằng USB cơ mà nhiều cách làm theo không được hiệu quả(hậu quả là die mất cón usb 2g oy`, hj hj). Làm theo cách này thấy rất hiệu quả nên share cho anh em cùng tận hưởng, hj hj

-------------------------------------------------------------------

Bước 1:

Chuẩn bị sẵn 1 ổ USB Flash (ít nhất 1GB).

.

.

.

.

.

Tiếp tục cài đặt các bước cài đặt Windows XP cho tới khi hoàn thành!

Chúc các bạn thành công!

Theo Quản trị mạng (komku.blogspot.com)

bác ji ơi thằng DELL MINI 12 thì làm như vậy không đợc (nó dùng ổ cứng PATA)

6. Tối nay chưa hẳn nói lên hết mọi chuyện , quá sớm để phỏng đoán , vì là sân khách nên Chelsea không lợi thế như Barcelona , học trò của Josep Guardiola cũng đang thi đấu cũng rất khá tại La Liga , họ sở hữu những chân sút hay :Leo Messi ,

Samuel Eto'o,Thierry Henry-Bộ ba huỷ diệt ..Ha ha nhưng gặp hàng hậu về Chelsea bị huỷ diệt luôn! Tôi tin ở Guus Hiddink và những cầu thủ siêu việt mà chelsea có ! ha ha. :(

hiddink làm cùng nghành với chúng ta đó các bác ạ . tối qua đổ được mẻ bêtông quá tốt mác cao bảo đảm luôn :(

• Vote tăng 2