Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

sumi

Thành viên
  • Số lượng nội dung

198
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

1

Bài đăng được đăng bởi sumi

1. Vào lúc 17/10/2018 tại 19:44, caothangksvt đã nói:

Muồn coppy 1 bản vẽ đang sử dụng layer sang một bản vẽ khác mà không dùng layer nhưng vẫn giữ nguyên được các đối tượng trong bản vẽ cũ (đang dùng layer) được không ạ?

Chuyển tất cả đối tượng muốn copy về layer0 rồi copy.

2. 2 giờ trước, Ma Vương đã nói:

Vậy thì mình chịu. Cài Windows mới, đổi soure CAD mà vẫn bị thì mình thua.

(Win bạn cài mới hoàn toàn hay chỉ reset, refresh, ....)

Mình cài mới hoàn toàn luôn!

Cảm ơn bạn nhiều nhé!

Mình dùng tạm cũng được. Muốn sửa lỗi cho hoàn chỉnh nhưng pó tay.

CAD 2019 giao diện đẹp mà chạy mượt nữa nhưng vì có việc cần đến CAD 2014 nên phải cài.

3. 16 giờ trước, Ma Vương đã nói:

Các phần mềm của AutoDesk rất khó gỡ sạch sẽ được. Nên có thể còn thiếp lập làm lỗi như bạn.
    Vấn đề của bạn theo mình hướng giải quyết như sau:

Reset lại CAD có thể giải quyết được

Tham khảo 2 link dưới

https://forums.autodesk.com/t5/autocad-forum/quick-access-toolbar-invisible/td-p/5726199

Revit

Từ khóa search https://www.google.com.vn/search?q=quick+access+toolbar+error+hidden+autocad+site:forums.autodesk.com&rlz=1C1SQJL_enVN809VN809&sa=X&ved=2ahUKEwjchaXZkIbeAhXLzmEKHd87DjQQrQIoBDAAegQIBxAN&biw=1920&bih=979

Cảm ơn bạn rất nhiều!

Mình đã xem video và các bài viết trong link

1. Video thì đúng là lỗi mình gặp phải, nhưng đối với Revit là do Dynamo nên rỡ Dynamo ra là hết, còn CAD 2014 thì ko biết phải làm thế nào?

2. Trong các bài viết trong link, có khá nhiều người bị lỗi giống mình: Quick access toolbar (QAT) có hiển thị nhưng ko thể nhìn thấy. Nhưng đa số ko thấy cách khắc phục, hoặc có nhưng ko khắc phục được. Một số cách như sau:

- Lỗi card đồ hoạ: -> cách xử lý là cập nhật driver. Nhưng máy mình lo phải lỗi này, vì trước đó dùng bình thường, CAD 2016, 2017, 2018, 2019 dùng bình thường

- Đổi màu thanh tiêu đề title bar: -> xử lý bằng cách chọn themes khác trong windows. Cách này mình đã thử trước khi lên mạng nhờ giúp đỡ.

Sau 1 thời gian vọc, gỡ ra cài lại thì hiện tại CAD 2014 đã hết bị lỗi sô 1 ở trên (lỗi ko tự động load lisp). Nhưng, lại gặp thêm 1 lỗi khác. Đó là ko load được RIBBON, chỉ có giao diện classic. Muốn có giao diện RIBBON thì phải load file menu.

Hình 3. CAD 2014 ko load được RIBBON

Hình 4. CAD 2014 chỉ có giao diện classic khi vừa mở lên

4. 27 phút trước, Ma Vương đã nói:

1. Xem lại lisp có để chỗ của phần mềm AutoCAD không hay folder khác.

2. Nếu không có cách khác thì cố gắng gỡ sạch sẽ những gì liên quan đến Autodesk.

.........

Cảm ơn bạn!

1. Cùng 1 lisp, cùng 1 địa chỉ nhưng CAD 2019 load và dùng được nhưng CAD 2014 lại ko chịu load;

2. Đã thử gỡ sạch, reinstall và repair CAD 2014 nhưng vẫn bị lỗi vậy. Lúc trước dùng CAD 2014, 2015 thì ko bị lỗi.  Gần đây cài lại CAD 2014 thì lại bị lỗi

Vừa mới cài lại windows 10, rồi cài lại CAD 2014 thì vẫn bị lỗi! kỳ lạ thật!

5. Chào cả nhà!

Nhờ cả nhà tư vấn giúp cách khắc phục lỗi trên AutoCAD 2014 như sau:

1. Ko load autolisp:

Đã chèn lisp vào contents rồi nhưng khi mở CAD lên, gõ lệnh của lisp mà CAD vẫn ko hiểu, phải thực hiện load lại lisp thì CAD mới nhận lệnh.

Trong khi máy có cài CAD 2019 thì CAD 2019 tự động load lisp mỗi lần mở CAD lên.

2. Lỗi giao diện CAD 2014

CAD 2014 thường sẽ hiển thị thanh Workspace ở phía trên thanh title (ô màu đỏ trong hình). Nhưng trong máy mình thì ko hiển thị, vậy là click vào thì vẫn hiện các workspace (như hình đính kèm). Tức là nó chỉ bị lỗi "ko nhìn thấy" thôi chứ nó vẫn nằm đó. hic...

Đã thử cài lại vài lần nhưng đều bị vậy. Cũng đã dùng bộ cài đi cài nhiều máy khác đều ko bị, CAD 2019 trong máy cũng thì ko bị lỗi này.

Nhờ các bạn giúp đỡ xem có cách nào khắc phục ko!

Cảm ơn!

Trân trọng!

Hình 1. Lỗi giao diện thanh Workspace trên CAD 2014

Hình 2.  thanh Workspace trên CAD 2019 trong máy vẫn hiển thị bình thường