Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Nghia_XD

Thành viên
  • Số lượng nội dung

72
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi Nghia_XD

1. Bạn có thể up bản vẽ đó lên được không? Bạn mở lại bản vẽ trên máy tính mình chưa? Nó còn tồn tại ở thư mục bạn mở không?Bản vẽ có bị khoá hay không?Cad bạn là 2007 nhưng ở quán in thì Cad thấp hơn thì sao? Bạn trả lời các câu hỏi trên nhé. Mong rằng bạn làm được

mình mở lại trên máy tính rùi, vẫn bị như vậy, nó còn tồn tại ở thư mục, ban vẽ ko bị khóa, ở quán la 2009

mình ko có lưu file đó, bực mình quá xóa mất rùi. ai đó biết thì giúp mình và nhìu người khác cũng bị như vậy

2. Anh chị em trong diễn đàn cadviet ơi! Mình biết là trong diễn đàn mình nhiều người học xây dựng. Mình đang làm đồ án kĩ thuật thi công 1.Vậy ai có thì có thể chuyển giúp cho mình được không? Mình đang cần gấp.Nếu có thì gửi kèm mình cả hồ sơ thiết kế nhé, kèm cả bản vẽ mặt bằng đó.Chứ mình xem một số đồ án trên web toàn thấy thiếu hồ sơ.Mong nhận được sự giúp đỡ!

mình chỉ có bản vẽ thui.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/da_tc_nghia_in_1.dwg

3. Mọi người cho hỏi là tại sao khi mở file CAD ra rồi sau đó đống lại nó lại xuất hiện thêm file BAK là sao? Có phải là virus ko? Nếu là virus xin mọi người chỉ cách khắc phục. Cảm ơn nhiều.

bạn có thể tắt nó đi, bạn vào options -> open and save -> bỏ dấu tick ở create backup .....

4. Ặc.. cái này có ti tỉ cái hướng dẫn trên diễn đàn. Bạn chơi hẳn một cái topic để hỏi một cái mà ai cũng biết. Hãy search trước khi đặt câu hỏi bạn nhé.

người ta ko bít mới hỏi. bạn giúp được người ta thì giúp 1 chút. gửi link cho họ chẳng hạn. làm gì mà nóng thế hix

5. :cheers:

Mình tự dưng nghịch nghịch thế nào. Mà giờ cứ dùng cad mở một file cad bất kì trong 1 thư mục bất kì, là nó lại tự động xuất hiện 1 file ACAD.LSP trong thư mục cùng file cad đã mở. :cheers:

Trước đó, mình có nghịch j j đó về autolisp.

Nhưng giờ, ngồi chỉnh lại thì chịu hok bít chỉnh thế nào. Thử vào workspace hỉnh lại về cấu hình ban đầu mà hok được.

Cad mình là 2009.

Mong bạn nào biết lỗi này chỉ giúp mình khắc phục

Thanks nhìu :cheers:

-----------------------

Mình đã thử mở file lisp này = text và thấy file lisp "Lây lan" này do "Nguyen Manh Hung and Van Thai Binh - Cong ty Tu van va KSTK Xay dung" viết ra.

(Chỉ cần lỡ xài 1 lần là nó cứ lây liên tục Ức quá)

Xin đính kèm file lisp này để các bạn trợ giúp

http://www.cadviet.com/upfiles/2/acad.lsp

virút đó. bạn làm theo cái này nha

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=9088

6. Tôi thường phải xử lý các bảng tính vật tư, vật liệu, bảng kê trọng lượng thép trong cad. Tuy nhiên do cad mặc định tự động làm tròn số nên khi in ra giấy kết quả nhìn thấy của các phép tính thường không chính xác cho những con số được hiển thị.

Ví dụ:

Phép tính thực hiện là: 1.2346 + 2.4835 = 3.7181

Khi chọn chế độ hiển thị của số gồm hai chữ số thập phân thì bản in nhận được:

1.23 + 2.48 = 3.72

Vậy làm thế nào để kết quả in nhận được là: 1.23 + 2.48 = 3.71 (nghĩa là không tự động làm tròn số).

Do trình độ cad của tôi rất "gà vịt" nên rất mong được các bác chỉ giáo. Rất cảm ơn các bác!

vào thiết lập dim - primary units - precíion chon la 0.000 ( lấy sau 3 chữ sô)

7. Câu hỏi của em ở trong nội dung TOPIC đó anh nà!hix2! Sinh viên học hỏi mấy anh cũng không được à!huhu :undecided:

không ai có quyền cấm bạn học hỏi trên diễn đàn cả. bạn nói gì vậy. bạn cứ post bài lên. nếu ai đo biết và có time sẽ answer cho bạn.

8. Chiếc ĐT N900-32GB truyền thông đa phương tiện hàng FPT 100% , cường đang có nhu cầu để lại cho . GIÁ để lại là 5t500 còn nguyên hộp phụ kiện, (Đã là người biết sài không nên tiếc) . Máy mình xài nhưng còn nguyên như mới đang được bộc keo(máy đắc tiền nên rất cẩn thận,còn tem viễn thông chưa bóc tem nào) Điện thoại truyền thông đa phương tiện - Camera 5.0 MP, Camera phụ VGA - Kết nối mạng 3.5G với tốc độ lên đến 10 Mbps - Hỗ trợ A-GPS, OVI Maps - Kết nối Wifi tốc độ cao, Bluetooth, USB - Document viewer (Word, Excel, PowerPoint, PDF) - Chỉnh sửa hình ảnh - Adobe Flash Player 9.4 - Out Tivi, và jack loa 3.5 mm,các anh chị cứ an tâm vì máy có thẻ clup còn dài hạng bảo hành , mình còn bao xài 1 tháng nữa đó , nếu máy có vấn đề mình xin hoàn trả tiền cho các anh chị ok ) còn bảo hành 10 tháng của NOKIA trên toàn quốc.ĐT;093.885.9733.Gặp Minh Cường

zo hơi àh, bạn đừng lợi dụng để buôn bán ở đây. ở đây ko có chỗ cho bạn